Plugins - Yoast SEO - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (1090 entries)

en: %1$s Extensions
vi_VN: %1$s Extension

en: %1$s Internal Linking Blocks
vi_VN: %1$s Liên kết nội bộ khối

en: %1$s Structured Data Blocks
vi_VN: %1$s Khối Dữ liệu Cấu trúc

en: %1$s adds several columns to this page.
vi_VN: %1$s thêm một số cột vào trang này.

en: %1$s can integrate with third parties products. You can enable or disable these integrations below.
vi_VN: %1$s có thể tích hợp với các sản phẩm của bên thứ ba. Bạn có thể bật hoặc tắt các tích hợp này bên dưới.

en: %1$s cannot determine whether your site can be found by search engines
vi_VN: %1$s không thể xác định liệu trang web của bạn có thể được tìm thấy bởi các công cụ tìm kiếm

en: %1$s comes with a lot of features. You can enable / disable some of them below. Clicking the question mark gives more information about the feature.
vi_VN: %1$s có rất nhiều chức năng. Dưới đây, bạn có thể kích hoạt / hủy kích hoạt một số trong đó. Click vào dấu hỏi (?) để biết thêm về chức năng tương ứng.

en: %1$s comes with some very powerful built-in tools:
vi_VN: %1$s có các công cụ tích hợp sẵn rất mạnh mẽ:

en: %1$s detected you are using version %2$s of %3$s, please update to the latest version to prevent compatibility issues.
vi_VN: %1$s xác định bạn đang sử dụng phiên bản %2$s của %3$s, hãy cập nhật lên phiên bản mới nhất.

en: %1$s does not seem to be a valid %2$s verification string. Please correct.
vi_VN: %1$s có vẻ không phải là chuỗi xác thực hợp lệ cho %2$s. Vui lòng sửa lại.

en: %1$s extensions
vi_VN: %1$s extension

en: %1$s has auto-detected whether it needs to force rewrite the titles for your pages, if you think it's wrong and you know what you're doing, you can change the setting here.
vi_VN: %1$s đã tự động phát hiện xem có cần thiết phải viết lại các tiêu đề cho các trang của bạn, nếu bạn nghĩ điều đó là sai và bạn biết mình đang làm gì, bạn có thể thay đổi cài đặt tại đây

en: %1$s is not a valid choice for who should be allowed access to the %2$s settings. Value reset to the default.
vi_VN: %1$s không phải là lựa chọn hợp lệ cho những người nên được cho phép truy cập vào các thiết lập %2$s. Giá trị được đặt về mặc định.

en: %1$s of the words contain %2$sover %3$s syllables%4$s, which is less than or equal to the recommended maximum of %5$s.
vi_VN: %1$s của các từ có chứa %2$svượt quá%3$s số từ%4$s, thấp hơn hoặc bằng mức tối đa khuyến nghị là %5$s.

en: %1$s of the words contain %2$sover %3$s syllables%4$s, which is more than the recommended maximum of %5$s.
vi_VN: %1$s trong số các từ chứa %2$strên %3$s âm tiết%4$s, nhiều hơn mức khuyến nghị tối đa là %5$s.

en: %1$s offers a free indexability check for %2$s users and it has determined that your site cannot be found by search engines. If this site is live or about to become live, this should be fixed.
vi_VN: %1$s cung cấp kiểm tra khả năng lập chỉ mục miễn phí cho người dùng %2$s và nó đã xác định rằng trang web của bạn không thể được tìm thấy bởi các công cụ tìm kiếm. Nếu trang web này đang hoạt động hoặc sắp trở thành trực tiếp, điều này cần được khắc phục.

en: %1$s offers a free indexability check for %2$s users and right now it has trouble determining
    			whether search engines can find your site. This could have several (legitimate) reasons and
    			is not a problem in itself. If this is a live site, it is recommended that you figure out why
    			the %1$s check failed.
vi_VN: %1$s cung cấp kiểm tra khả năng lập chỉ mục miễn phí cho người dùng %2$s và ngay bây giờ nó gặp khó khăn trong việc xác định liệu công cụ tìm kiếm có thể tìm thấy trang web của bạn không.
    Điều này có thể có một số lý do (hợp pháp) và bản thân nó không phải là vấn đề. Nếu đây là một trang web trực tiếp, %3$s bạn nên tìm hiểu kiểm tra tại sao %1$s không thành công.%4$s

en: %1$s offers a free indexability check for %2$s users, and it shows that your site can be found by search engines.
vi_VN: %1$s cung cấp kiểm tra khả năng lập chỉ mục miễn phí cho người dùng %2$s, và nó cho thấy rằng trang web của bạn có thể được tìm thấy bởi các công cụ tìm kiếm.

en: %1$s offers a free indexability check for %2$s users. The request to %1$s to check whether your site can be found by search engines failed due to an error.
vi_VN: %1$s cung cấp kiểm tra khả năng lập chỉ mục miễn phí cho người dùng %2$s. Yêu cầu %1$s để kiểm tra xem trang web của bạn có được tìm thấy bởi công cụ tìm kiếm hay không do một lỗi.

en: %1$s premium plugin updates work fine
vi_VN: %1$s premium plugin cập nhật hoàn tất

en: %1$s premium plugins cannot update
vi_VN: %1$s premium plugins không thể cập nhật

en: %1$s recommendations for you
vi_VN: %1$s khuyến nghị dành cho bạn

en: %1$s settings
vi_VN: thiết lập %1$s

en: %1$s to optimize your site even further
vi_VN: %1$s để tối ưu hóa trang web của bạn hơn nữa

en: %1$s will check weekly if your site is still indexable by search engines and %2$s will notify you when this is not the case.
vi_VN: %1$s sẽ kiểm tra hàng tuần nếu trang web của bạn vẫn được lập chỉ mục bởi các công cụ tìm kiếm và %2$s sẽ thông báo cho bạn khi không phải là trường hợp này.

en: %1$s, Author at %2$s
vi_VN: %1$s, Tác giả tại %2$s

en: %1$s, take your optimization to the next level!
vi_VN: %1$s, nâng tầm cho việc tối ưu của bạn!

en: %1$sConsecutive sentences%2$s: The text contains %3$d consecutive sentences starting with the same word. %5$sTry to mix things up%2$s! | %1$sConsecutive sentences%2$s: The text contains %4$d instances where %3$d or more consecutive sentences start with the same word. %5$sTry to mix things up%2$s!
vi_VN[0]: %1$sCác câu liên tiếp%2$s: Bài viết chứa %4$d phần có chứa %3$d hoặc nhiều hơn câu liên tiếp bắt đầu với cùng từ. %5$sHãy viết đa dạng hơn%2$s!

en: %1$sConsecutive sentences%2$s: There is enough variety in your sentences. That's great!
vi_VN: %1$sCác câu liên tiếp%2$s: Có đủ biến thể trong các câu của bạn. Điều đó thật tuyệt!

en: %1$sFind out how to solve this problem on our help center%2$s.
vi_VN: %1$s Tìm hiểu cách giải quyết vấn đề này trên cơ sở kiến thức %2$s của chúng tôi.

en: %1$sFlesch Reading Ease%2$s: The copy scores %3$s in the test, which is considered %4$s to read. %5$s
vi_VN: %1$sĐiểm phân tích tính dễ đọc Flesch%2$s: Bài viết đạt %3$s điểm trong bài kiểm tra, tương ứng với độ dễ %4$s để đọc. %5$s

en: %1$sFlesch Reading Ease%2$s: The copy scores %3$s in the test, which is considered %4$s to read. %5$s%6$s%7$s
vi_VN: %1$sBài kiểm tra tính dễ đọc Flesch%2$s: Bài viết đạt điểm %3$s trong bài kiểm tra, tương đương mức độ dễ đọc %4$s. %5$s%6$s%7$s

en: %1$sFunction words in keyphrase%3$s: Your keyphrase "%4$s" contains function words only. %2$sLearn more about what makes a good keyphrase.%3$s
vi_VN: %1$sCác từ chức năng trong cụm từ khóa%3$s: Từ khóa "%4$s" chỉ chứa từ khóa chức năng. %2$sTìm hiểu thêm về các tạo cụm từ khóa tốt.%3$s

en: %1$sGo to %2$s to analyze your entire site%3$s
vi_VN: %1$s Đi tới %2$s để phân tích toàn bộ trang web của bạn %3$s

en: %1$sGo to the Discussion Settings page%2$s
vi_VN: %1$s Chuyển đến trang Cài đặt Thảo luận %2$s

en: %1$sInternal links%2$s: There are both nofollowed and normal internal links on this page. Good job!
vi_VN: %1$sCác đường dẫn nội bộ%2$s: Có cả đường dẫn nội bộ bình thường và nofollowed. Rất tốt!

en: %1$sInternal links%2$s: You have enough internal links. Good job!
vi_VN: %1$sCác đường dẫn nội bộ%2$s: Bạn có đủ các đường dẫn nội bộ. Rất tốt!

en: %1$sInternal links%3$s: No internal links appear in this page, %2$smake sure to add some%3$s!
vi_VN: %1$sCác đường dẫn nội bộ%3$s: Không có đường dẫn nội bộ trong trang này, %2$sHãy thêm một số đường dẫn nội bộ tốt%3$s.

en: %1$sInternal links%3$s: The internal links in this page are all nofollowed. %2$sAdd some good internal links%3$s.
vi_VN: %1$sCác đường dẫn nội bộ%3$s: Tất cả các đường dẫn nội bộ trong trang là nofollowed. %2$sHãy thêm một số đường dẫn nội bộ tốt%3$s.

en: %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %3$d time. This is great! | %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %3$d times. This is great!
vi_VN[0]: %1$sMật độ cụm từ khóa%2$s: Cụm từ khóa chính xuất hiện %3$d lần. Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %5$d time. That's less than the recommended minimum of %3$d times for a text of this length. %4$sFocus on your keyphrase%2$s! | %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %5$d times. That's less than the recommended minimum of %3$d times for a text of this length. %4$sFocus on your keyphrase%2$s!
vi_VN[0]: %1$sMật độ cụm từ khóa%2$s: Cụm từ khóa chính xuất hiện %5$d lần. Mức đó thấp hơn mức tối thiểu khuyến nghị là %3$d lần cho một văn bản với độ dài như thế này. %4$sHãy tập trung vào từ khóa chính của bạn%2$s!

en: %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %5$d time. That's more than the recommended maximum of %3$d times for a text of this length. %4$sDon't overoptimize%2$s! | %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %5$d times. That's more than the recommended maximum of %3$d times for a text of this length. %4$sDon't overoptimize%2$s!
vi_VN[0]: %1$sMật độ cụm từ khóa%2$s: Cụm từ khóa chính xuất hiện %5$d lần. Mức đó nhiều hơn mức tối đa khuyến nghị là %3$d lần cho một văn bản với độ dài như thế này. %4$sĐừng tối ưu quá mức%2$s!

en: %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %5$d time. That's way more than the recommended maximum of %3$d times for a text of this length. %4$sDon't overoptimize%2$s! | %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found %5$d times. That's way more than the recommended maximum of %3$d times for a text of this length. %4$sDon't overoptimize%2$s!
vi_VN[0]: %1$sMật độ cụm từ khóa%2$s: Cụm từ khóa chính xuất hiện %5$d lần. Mức đó nhiều hơn mức tối đa khuyến nghị là %3$d lần cho một văn bản với độ dài như thế này. %4$sĐừng tối ưu quá mức%2$s!

en: %1$sKeyphrase density%2$s: The focus keyphrase was found 0 times. That's less than the recommended minimum of %3$d times for a text of this length. %4$sFocus on your keyphrase%2$s!
vi_VN: %1$sMật độ cụm từ khóa%2$s: Cụm từ khóa chính xuất hiện 0 lần. Mức đó thấp hơn mức tối thiểu khuyến nghị là %3$d lần cho một văn bản với độ dài như thế này. %4$sHãy tập trung vào từ khóa chính của bạn%2$s!

en: %1$sKeyphrase distribution%2$s: Good job!
vi_VN: %1$sĐộ dài cụm từ khóa%2$s: Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase distribution%3$s: %2$sInclude your keyphrase or its synonyms in the text so that we can check keyphrase distribution%3$s.
vi_VN: %1$sSự phân bố cụm từ khóa%3$s: %2$sHãy thêm cụm từ khóa hoặc các từ đồng nghĩa với nó trong văn bản để chúng tôi kiểm tra được mật độ phân bố cụm từ khóa%3$s.

en: %1$sKeyphrase distribution%3$s: Uneven. Some parts of your text do not contain the keyphrase or its synonyms. %2$sDistribute them more evenly%3$s.
vi_VN: %1$sSự phân bố cụm từ khóa%3$s: Không đều. Một số phần văn bản của bạn không chứa cụm từ khóa hoăc các từ đồng nghĩa với nó. %2$sHãy phân bổ đều hơn%3$s.

en: %1$sKeyphrase distribution%3$s: Very uneven. Large parts of your text do not contain the keyphrase or its synonyms. %2$sDistribute them more evenly%3$s.
vi_VN: %1$sSự phân bố cụm từ khóa%3$s: Rất không đều. Phần lớn văn bản của bạn không chứa cụm từ khóa hoăc các từ đồng nghĩa với nó. %2$sHãy phân bổ đều hơn%3$s.

en: %1$sKeyphrase in introduction%2$s: Well done!
vi_VN: %1$sCụm từ khóa trong phần giới thiệu%2$s: Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase in introduction%3$s: Your keyphrase or its synonyms do not appear in the first paragraph. %2$sMake sure the topic is clear immediately%3$s.
vi_VN: %1$sCụm từ khóa trong phần giới thiệu%3$s: Cụm từ khóa của bạn hoặc các từ đồng nghĩa với nó không xuất hiện trong đoạn văn đầu. %2$sHãy làm cho chủ đề bài viết rõ ràng ngay%3$s.

en: %1$sKeyphrase in meta description%2$s: Keyphrase or synonym appear in the meta description. Well done!
vi_VN: %1$sCụm từ khóa trong mô tả meta%2$s: Cụm từ khóa hoặc từ đồng nghĩa xuất hiện trong mô tả meta. Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase in meta description%2$s: The meta description contains the keyphrase %3$s times, which is over the advised maximum of 2 times. %4$sLimit that%5$s!
vi_VN: %1$sCụm từ khóa trong mô tả meta%2$s: Mô tả meta có chứa cụm từ khóa %3$s lần, vượt quá mức khuyến nghị tối da 2 lần. %4$sHãy hạn chế%5$s!

en: %1$sKeyphrase in meta description%2$s: The meta description has been specified, but it does not contain the keyphrase. %3$sFix that%4$s!
vi_VN: %1$sCụm từ khóa trong mô tả meta%2$s: Mô tả meta đã có, nhưng không chứa cụm từ khóa. %3$sHãy chỉnh sửa%4$s!

en: %1$sKeyphrase in slug%2$s: Great work!
vi_VN: %1$sTừ khóa trong slug%2$s: Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase in slug%2$s: More than half of your keyphrase appears in the slug. That's great!
vi_VN: %1$sTừ khóa trong slug%2$s: Hơn một nửa từ khóa của bạn xuất hiện trong slug. Thật tuyệt!

en: %1$sKeyphrase in slug%3$s: (Part of) your keyphrase does not appear in the slug. %2$sChange that%3$s!
vi_VN: %1$sTừ khóa trong slug%3$s: (Một phần) từ khóa của bạn không xuất hiện trong slug. %2$sThay đổi%3$s!

en: %1$sKeyphrase in subheading%2$s: %3$s of your H2 and H3 subheadings reflects the topic of your copy. Good job! | %1$sKeyphrase in subheading%2$s: %3$s of your H2 and H3 subheadings reflect the topic of your copy. Good job!
vi_VN[0]: %1$s Cụm từ khóa trong tiêu đề phụ %2$s: Có %3$s tiêu đề phụ mô tả chủ đề của bài viết. Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase in subheading%2$s: Your H2 or H3 subheading reflects the topic of your copy. Good job!
vi_VN: %1$s Cụm từ khóa trong tiêu đề phụ %2$s: Tiêu đề phụ mô tả chủ đề của bài viết. Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase in subheading%3$s: %2$sUse more keyphrases or synonyms in your H2 and H3 subheadings%3$s!
vi_VN: %1$s Cụm từ khóa trong tiêu đề phụ %3$s: %2$s Hãy dùng nhiều hơn các cụm từ khóa hoặc các từ đồng nghĩa trong các tiêu đề phụ %3$s!

en: %1$sKeyphrase in subheading%3$s: More than 75%% of your H2 and H3 subheadings reflect the topic of your copy. That's too much. %2$sDon't over-optimize%3$s!
vi_VN: %1$s Cụm từ khóa trong các tiêu đề phụ %3$s: Có hơn 75% các tiêu đề phụ mô tả chủ đề bài viết của bạn. Quá nhiều! %2$s Đừng tối ưu quá mức %3$s!

en: %1$sKeyphrase in title%2$s: The exact match of the focus keyphrase appears at the beginning of the SEO title. Good job!
vi_VN: %1$s Từ khóa trong tiêu đề %2$s: ừ khóa khớp chính xác xuất hiện ở đầu tiêu đề SEO. Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase in title%3$s: Does not contain the exact match. %2$sTry to write the exact match of your keyphrase in the SEO title and put it at the beginning of the title%3$s.
vi_VN: %1$s Cụm từ khóa trong tiêu đề %3$s: Không chứa kết quả khớp chính xác. %2$s Cố gắng viết cụm từ khóa phù hợp chính xác của bạn trong tiêu đề SEO và đặt nó ở đầu tiêu đề %3$s.

en: %1$sKeyphrase in title%3$s: The exact match of the focus keyphrase appears in the SEO title, but not at the beginning. %2$sMove it to the beginning for the best results%3$s.
vi_VN: %1$s Cụm từ khóa trong tiêu đề %3$s: Khớp chính xác với cụm từ khóa tiêu điểm xuất hiện trong tiêu đề SEO, nhưng không xuất hiện ở đầu. %2$s Chuyển nó về đầu để có kết quả tốt nhất %3$s.

en: %1$sKeyphrase length%2$s: Good job!
vi_VN: %1$sĐộ dài cụm từ khóa%2$s: Rất tốt!

en: %1$sKeyphrase length%3$s: %2$sSet a keyphrase in order to calculate your SEO score%3$s.
vi_VN: %1$sĐộ dài cụm từ khóa%3$s: %2$sHãy đặt một cụm từ khóa để tính điểm SEO%3$s.

en: %1$sKeyphrase length%3$s: No focus keyphrase was set for this page. %2$sSet a keyphrase in order to calculate your SEO score%3$s.
vi_VN: %1$sĐộ dài cụm từ khóa%3$s: Không có cụm từ khóa chính nào được đặt cho trang này. %2$sHãy đặt một cụm từ khóa để tính điểm SEO%3$s.

en: %1$sLink keyphrase%3$s: You're linking to another page with the words you want this page to rank for. %2$sDon't do that%3$s!
vi_VN: %1$sĐường dẫn từ khóa%3$s: Bạn đang liên kết tới trang khác với từ khóa mà bạn muốn trang này được xếp hạng. %2$sĐừng làm như vậy%3$s!

en: %1$sMeta description length%2$s: Well done!
vi_VN: %1$sĐộ dài mô tả Meta%2$s: Rất tốt!

en: %1$sMeta description length%3$s:  No meta description has been specified. Search engines will display copy from the page instead. %2$sMake sure to write one%3$s!
vi_VN: %1$sĐộ dài mô tả Meta%3$s:  Không có mô tả meta. Các máy tìm kiếm sẽ hiển thị đoạn văn bản từ trang. %2$sHãy đảm bảo viết một mô tả%3$s!

en: %1$sMeta description length%3$s: The meta description is over %4$d characters. To ensure the entire description will be visible, %2$syou should reduce the length%3$s!
vi_VN: %1$sĐộ dài mô tả Meta%3$s: Mô tả Meta vượt quá %4$d ký tự. Để đảm bảo toàn bộ mô tả này được nhìn thấy, %2$sbạn nên giảm độ dài%3$s!

en: %1$sMeta description length%3$s: The meta description is too short (under %4$d characters). Up to %5$d characters are available. %2$sUse the space%3$s!
vi_VN: %1$sĐộ dài mô tả Meta%3$s: Mô tả Meta quá ngắn (dưới %4$d ký tự). Có thể lên tới %5$d ký tự. %2$sHãy dùng những khoảng trống%3$s!

en: %1$sNo more dead links%2$s: easy redirect manager
vi_VN: %1$sKhông có liên kết bị đứt%2$s: quản lý chuyển hướng dễ dàng

en: %1$sNot enough content%2$s: %3$sPlease add some content to enable a good analysis%2$s.
vi_VN: %1$sKhông đủ nội dung%2$s: %3$sHãy thêm nội dung để có được một phân tích tốt hơn%2$s.

en: %1$sOutbound links%2$s: Good job!
vi_VN: %1$sCác đường dẫn ra ngoài trang%2$s: Rất tốt!

en: %1$sOutbound links%2$s: There are both nofollowed and normal outbound links on this page. Good job!
vi_VN: %1$sCác đường dẫn ra ngoài trang%2$s: Có các đường dẫn ra ngoài trang bình thường và nofollowed trong trang này. Rất tốt!

en: %1$sOutbound links%3$s: All outbound links on this page are nofollowed. %2$sAdd some normal links%3$s.
vi_VN: %1$sCác đường dẫn ra ngoài trang%3$s: Tất cả các đường dẫn ra ngoài trang đều nofollowed. %2$sHãy thêm một số đường dẫn bình thường%3$s.

en: %1$sOutbound links%3$s: No outbound links appear in this page. %2$sAdd some%3$s!
vi_VN: %1$sCác đường dẫn ra ngoài trang%3$s: Không có các đường dẫn ra ngoài trang. %2$sHãy thêm một số đường dẫn%3$s!

en: %1$sParagraph length%2$s: None of the paragraphs are too long. Great job!
vi_VN: %1$sĐộ dài đoạn văn%2$s: Không có các đoạn văn quá dài. Rất tốt!

en: %1$sPassive voice%2$s: %3$s of the sentences contain passive voice, which is more than the recommended maximum of %4$s. %5$sTry to use their active counterparts%2$s.
vi_VN: %1$sCâu bị động%2$s: %3$s trong số các câu chứa câu bị động, nhiều hơn mức khuyến nghị là %4$s. %5$sHãy dùng câu chủ động thay thế%2$s.

en: %1$sPassive voice%2$s: You're using enough active voice. That's great!
vi_VN: %1$sCâu bị động%2$s: Bạn dùng đủ các câu chủ động. Rất tuyệt!

en: %1$sPreviously used keyphrase%2$s: You've not used this keyphrase before, very good.
vi_VN: %1$sTừ khóa đã sử dụng%2$s: Bạn chưa sử dụng từ khóa này trước đây, rất tốt.

en: %1$sRead more about troubleshooting search engine visibility.%2$s
vi_VN: %1$s Đọc thêm về khả năng hiển thị của công cụ tìm kiếm. %2$s

en: %1$sReadability%2$s: %3$s
vi_VN: %1$sTính dễ đọc%2$s: %3$s

en: %1$sRun the indexation process on your server%2$s using %3$sWP CLI%2$s.
vi_VN: %1$s Chạy quá trình lập chỉ mục trên máy chủ của bạn %2$s bằng cách sử dụng %3$s WP CLI %2$s.

en: %1$sSEO title width%2$s: Good job!
vi_VN: %1$sĐộ rộng của tiêu đề SEO%2$s: Rất tốt!

en: %1$sSEO title width%3$s: %2$sPlease create an SEO title%3$s.
vi_VN: %1$sĐộ rộng của tiêu đề SEO%3$s: %2$sHãy tạo một tiêu đề SEO%3$s.

en: %1$sSEO title width%3$s: The SEO title is too short. %2$sUse the space to add keyphrase variations or create compelling call-to-action copy%3$s.
vi_VN: %1$sĐộ rộng tiêu đề SEO%3$s: Tiêu đề SEO quá ngắn. %2$sHãy dùng khoảng trống để thêm các biến thể cụm từ khóa hoặc tạo một bài viết kêu gọi hành động thuyết phục%3$s.

en: %1$sSEO title width%3$s: The SEO title is wider than the viewable limit. %2$sTry to make it shorter%3$s.
vi_VN: %1$sĐộ rộng của tiêu đề SEO%3$s: Độ dài của tiêu đề SEO vượt quá giới hạn có thể nhìn thấy được. %2$sHãy rút gọn hơn%3$s.

en: %1$sSentence length%2$s: Great!
vi_VN: %1$sĐộ dài của câu%2$s: Tuyệt!

en: %1$sSingle title%3$s: H1s should only be used as your main title. Find all H1s in your text that aren't your main title and %2$schange them to a lower heading level%3$s!
vi_VN: %1$sTiêu đề đơn lẻ%3$s: Các thẻ H1 chỉ nên được sử dụng làm tiêu đề chính. Tìm tất cả các thẻ H1 trong văn bản của bạn mà không phải tiêu đề chính và %2$schuyển chúng thành những thẻ tiêu đề thấp hơn%3$s!

en: %1$sSocial media preview%2$s: Facebook & Twitter
vi_VN: %1$sXem trước hiển thị trên mạng xã hội%2$s: Facebook & Twitter

en: %1$sSubheading distribution%2$s: Great job!
vi_VN: %1$sSự phân bố tiêu đề phụ%2$s: Rất tốt!

en: %1$sSubheading distribution%2$s: You are not using any subheadings, although your text is rather long. %3$sTry and add some subheadings%2$s.
vi_VN: %1$sSự phân bố tiêu đề phụ%2$s: Bạn đang không sử dụng các tiêu đề phụ, mặc dù bài viết này khá dài. %3$sHãy thử thêm một số tiêu đề phụ%2$s.

en: %1$sSubheading distribution%2$s: You are not using any subheadings, but your text is short enough and probably doesn't need them.
vi_VN: %1$sSự phân bố tiêu đề phụ%2$s: Bạn đang không sử dụng các tiêu đề phụ, nhưng văn bản của bạn ngắn gọn và có thể không cần dùng chúng.

en: %1$sThis was reported by the %2$s plugin%3$s
vi_VN: %1$s Điều này đã được báo cáo bởi %3$s plugin thứ %2$s

en: %1$sTransition words%2$s: None of the sentences contain transition words. %3$sUse some%2$s.
vi_VN: %1$sCác từ chuyển tiếp%2$s: Không có câu nào chứa từ chuyển tiếp. %3$sHãy sử dụng%2$s.

en: %1$sTransition words%2$s: Only %3$s of the sentences contain transition words, which is not enough. %4$sUse more of them%2$s.
vi_VN: %1$sCác từ chuyển tiếp%2$s: Chỉ có %3$s trong số các câu chứa từ chuyển tiếp, không đủ. %4$sHãy sử dụng nhiều hơn%2$s.

en: %1$sTransition words%2$s: Well done!
vi_VN: %1$sCác từ chuyển tiếp%2$s: Rất tốt!

en: %1$sYou can change the tagline in the customizer%2$s.
vi_VN: %1$s Bạn có thể thay đổi khẩu hiệu trong tùy biến %2$s.

en: %3$sPreviously used keyphrase%5$s: You've used this keyphrase %1$sonce before%2$s. %4$sDo not use your keyphrase more than once%5$s.
vi_VN: %3$sTừ khóa đã sử dụng%5$s: Bạn đã sử dụng từ khóa này %1$smột lần trước%2$s. %4$sKhông sử dụng từ khóa của bạn nhiều hơn một lần%5$s.

en: %4$sPreviously used keyphrase%6$s: You've used this keyphrase %1$s%2$d times before%3$s. %5$sDo not use your keyphrase more than once%6$s.
vi_VN: %4$sTừ khóa đã sử dụng%6$s: Bạn đã sử dụng từ khóa này %1$s%2$d trước đây%3$s. %5$sKhông sử dụng từ khóa của bạn nhiều hơn một lần%6$s.

en: %d day | %d days
vi_VN[0]:  %d ngày

en: %d hour | %d hours
vi_VN[0]: %d giờ

en: %d minute | %d minutes
vi_VN[0]:  %d phút

en: %d occurrences
vi_VN: %d xuất hiện

en: %d result found, use up and down arrow keys to navigate | %d results found, use up and down arrow keys to navigate
vi_VN[0]: %d kết quả được tìm thấy, sử dụng các phím mũi tên lên và xuống để điều hướng

en: %s (current default for %s)
vi_VN: %s (hiện đang mặc định cho %s)

en: %s Archive
vi_VN: Lưu trữ %s

en: %s Archives
vi_VN: Lưu trữ %s

en: %s Breadcrumbs
vi_VN: %s đường dẫn

en: %s Columns
vi_VN: Cột %s

en: %s Posts Overview
vi_VN: Tổng quan %s Bài viết

en: %s and %s
vi_VN: %s và %s

en: %s data found.
vi_VN: dữ liệu %s không tìm thấy.

en: %s data not found.
vi_VN: dữ liệu %s không tìm thấy.

en: %s data successfully imported.
vi_VN: %s đã nhập dữ liệu thành công.

en: %s data successfully removed.
vi_VN: %s đã xóa thành công.

en: %s did not detect any plugin data from plugins it can import from.
vi_VN: %s không phát hiện bất kỳ dữ liệu plugin nào từ các plugin mà nó có thể nhập từ đó.

en: %s does not seem to be a valid Facebook App ID. Please correct.
vi_VN: %s dường như có lỗi Facebook App ID. Vui lòng điền chính xác

en: %s does not seem to be a valid Twitter Username. Please correct.
vi_VN: %s có vẻ không phải tên người dùng Twitter hợp lệ. Vui lòng thử lại.

en: %s does not seem to be a valid url. Please correct.
vi_VN: %s có vẻ không phải là đường dẫn hợp lệ. Vui lòng sửa lại.

en: %s file
vi_VN: file %s

en: %s had problems creating the database tables needed to speed up your site.
vi_VN: %s đã gặp sự cố khi tạo các bảng cơ sở dữ liệu cần thiết để tăng tốc trang web của bạn.

en: %s integration
vi_VN: tích hợp %s

en: %s is a required feature toggle argument.
vi_VN: %s là một tính năng bắt buộc.

en: %s minute | %s minutes
vi_VN[0]: %s phút

en: %s notification | %s notifications
vi_VN[0]: %s thông báo

en: %s preview
vi_VN: %s xem trước

en: %s restored to default SEO settings.
vi_VN: %s được phục hồi về thiết lập SEO mặc định.

en: %s settings to import:
vi_VN: %s cài đặt để nhập

en: %s video tutorial
vi_VN: %s video hướng dẫn

en: %s, %s and %s
vi_VN: %s, %s và %s

en: &laquo; Back to Tools page
vi_VN: &laquo; Trở lại trang công cụ

en: (Opens in a new browser tab)
vi_VN: (Mở trong cửa số mới)

en: (Opens in a new browser window)
vi_VN: (Mở trong một cửa sổ mới!)

en: (custom field)
vi_VN: (trường tùy chỉnh)

en: (custom taxonomy)
vi_VN: (phân loại tùy chỉnh)

en: (if one exists)
vi_VN: (nếu có)

en: (no parent)
vi_VN: (Không có phân cấp trên)

en: (no title)
vi_VN: (không tiêu đề)

en: 1 year free support and updates included!
vi_VN: Hỗ trợ và cập nhật miễn phí trong 1 năm!

en: 24/7 email support
vi_VN: hỗ trợ email 24/7

en: 404 pages
vi_VN: Trang 404

en: A company name and logo need to be set for structured data to work properly. %1$sLearn more about the importance of structured data.%2$s
vi_VN: Tên và logo công ty cần được đặt để cấu trúc dữ liệu hoạt động chính xác. %1$sTìm hiểu thêm về tầm quan trọng của cấu trúc dữ liệu.%2$s

en: A link to the archive for the post author, with the authors name as anchor text.
vi_VN: Một đường dẫn tới lưu trữ của tác giả bài viết, với tên của tác giả làm văn bản chứa đường dẫn.

en: A link to the post, with the title as anchor text.
vi_VN: Một đường dẫn đến bài viết, với tiêu đề làm văn bản chứa đường dẫn.

en: A link to your site, with your site's name and description as anchor text.
vi_VN: Một đường dẫn đến trang web của bạn, với tên và mô tả web của bạn làm văn bản chứa đường dẫn.

en: A link to your site, with your site's name as anchor text.
vi_VN: Một đường dẫn đến trang web của bạn, với tên web của bạn làm văn bản chứa đường dẫn.

en: A replacement variable can not start with "%%cf_" or "%%ct_" as these are reserved for the WPSEO standard variable variables for custom fields and custom taxonomies. Try making your variable name unique.
vi_VN: Một thông số thay thế không được bắt đầu với "%%cf_" hoặc "%%ct_" vì phần này được giữ riêng cho những thông số tiêu chuẩn của WPSEO dành cho các trường và taxonomies tùy biến. Hãy đặt tên thông số của bạn riêng biệt.

en: A replacement variable can only contain alphanumeric characters, an underscore or a dash. Try renaming your variable.
vi_VN: Một thông số thay thế chỉ có thể chứa ký tự chữ hoặc số, dấu _ và -. Hãy đổi tên thông số của bạn

en: A replacement variable with the same name has already been registered. Try making your variable name unique.
vi_VN: Một thông số thay thế với cùng tên đã được sử dụng. Hãy đặt tên thông số của bạn riêng biệt.

en: A seamless integration between %1$s and %2$s
vi_VN: Một tích hợp trơn tru giữa %1$s và %2$s

en: About Page
vi_VN: Trang giới thiệu

en: Accounts
vi_VN: Tài khoản

en: Action
vi_VN: Hành động

en: Activate %s for your site on MyYoast
vi_VN: Kích hoạt %s cho trang web của bạn trên MyYoast

en: Activate your subscription
vi_VN: Kích hoạt đăng ký bản quyền của bạn

en: Activated
vi_VN: Đã kích hoạt

en: Activation failed:
vi_VN: Kích hoạt thất bại:

en: Add Open Graph meta data
vi_VN: Thêm dữ liệu meta Open Graph

en: Add Twitter card meta data
vi_VN: Thêm dữ liệu thẻ meta Twitter

en: Add image
vi_VN: Thêm hình ảnh

en: Add question
vi_VN: Thêm câu hỏi

en: Add related keyphrase
vi_VN: Thêm từ khóa liên quan

en: Add step
vi_VN: Thêm bước

en: Add synonyms
vi_VN: Thêm từ đồng nghĩa

en: Add total time
vi_VN: Thêm tổng thời gian

en: Adds the Yoast SEO breadcrumbs to your template or content.
vi_VN: Thêm Yoast SEO breadcrumbs vào khuôn mẫu hoặc nội dung

en: Admin bar menu
vi_VN: Danh mục thanh quản trị

en: Admin only notice: this page does not show a meta description because it does not have one, either write it for this page specifically or go into the [%1$s - %2$s] menu and set up a template.
vi_VN: Chú ý dành cho Admin: trang này không hiển thị thẻ meta mô tả vì nó không có, hoặc là thêm thẳng vào trang hoặc là vào menu [%1$s - %2$s] và cài đặt một template.

en: Advanced
vi_VN: Nâng cao

en: Advertiser Content Article
vi_VN: Bài báo Nội dung của Nhà quảng cáo

en: All Readability Scores
vi_VN: Tổng điểm dễ đọc

en: All SEO Scores
vi_VN: Tất cả các Điểm SEO

en: All permalinks were successfully reset
vi_VN: Tất cả các liên kết cố định đã được đặt lại thành công

en: Allow Control
vi_VN: Cho phép Điều khiển

en: Allow customers to pick up their %s order locally
vi_VN: Cho phép khách hàng nhận %s đơn hàng tại địa phương

en: Allow search engines to show this %s in search results?
vi_VN: Cho phép máy tìm kiếm hiển thị %s này trong kết quả tìm kiếm?

en: Allow us to track some data about your site to improve our plugin.
vi_VN: Cho phép chúng tôi theo dõi một số dữ liệu về trang web của bạn để cải thiện plugin của chúng tôi.

en: An error occurred in the '%1$s' assessment
vi_VN: Một lỗi đã xảy ra ở bước kiểm tra '%1$s'

en: An error occurred loading the %s primary taxonomy picker.
vi_VN: 1 lỗi xảy ra khi đang tải bộ chọn phân loại chính %s.

en: An error occurred while checking whether your site can be found by search engines
vi_VN: Đã xảy ra lỗi trong khi kiểm tra xem trang web của bạn có thể được tìm thấy bởi các công cụ tìm kiếm không

en: Analysis
vi_VN: Phân tích

en: Analysis results
vi_VN: Kết quả phân tích:

en: Analyze this page
vi_VN: Phân tích trang này

en: Anchor text for the Homepage
vi_VN: Tên trang chủ trong đường dẫn

en: Anchor text for the homepage:
vi_VN: Tên trang chủ trong đường dẫn:

en: Archive title
vi_VN: Tiêu đề lưu trữ

en: Archives
vi_VN: Lưu trữ

en: Archives for
vi_VN: Lưu trữ cho

en: Archives settings help
vi_VN: Hỗ trợ thiết lập lưu trữ

en: Are you in Google News? Increase your traffic from Google News by optimizing for it!
vi_VN: Bạn có trong Google Tin tức? Tăng lưu lượng truy cập của bạn từ Google Tin tức bằng cách tối ưu hóa nó!

en: Are you trying to use multiple keyphrases? You should add them separately below.
vi_VN: Bạn đang cố gắng sử dụng nhiều cụm từ khóa? Bạn nên thêm chúng riêng biệt bên dưới.

en: Article
vi_VN: Bài viết

en: Article type
vi_VN: Loại bài viết

en: As the indexability status of your website can only be fetched from %1$s every 15 seconds,
    			a first step could be to wait at least 15 seconds and refresh the Site Health page. If that did not help,
    			%2$sread more about troubleshooting search engine visibility%3$s.
vi_VN: Vì trạng thái khả năng lập chỉ mục của trang web của bạn chỉ có thể được tìm nạp từ %1$s sau mỗi 15 giây,
    bước đầu tiên có thể là đợi ít nhất 15 giây và làm mới trang Trạng thái trang web. Nếu điều đó không giúp được gì,
    %2$s đọc thêm về cách gỡ rối khả năng hiển thị của công cụ tìm kiếm %3$s.

en: Asterisk
vi_VN: Dấu hoa thị

en: Attachment caption
vi_VN: Chú thích đính kèm

en: Author archives
vi_VN: Lưu trữ theo tác giả

en: Available variables
vi_VN: Các biến có sẵn

en: Baidu verification code
vi_VN: Mã xác nhận Baidu

en: Baidu verification codes can only contain letters, numbers, hyphens, and underscores. %s
vi_VN: Mã xác minh của Baidu chỉ chứa ký tự, số, dấu gạch nối, và dấu gạch dưới. %s

en: Because of a change in your category base setting, some of your SEO data needs to be reprocessed.
vi_VN: Do sự thay đổi trong cài đặt cơ sở danh mục của bạn, một số dữ liệu SEO của bạn cần được xử lý lại.

en: Because of a change in your home URL setting, some of your SEO data needs to be reprocessed.
vi_VN: Do sự thay đổi trong cài đặt URL danh mục của bạn, một số dữ liệu SEO của bạn cần được xử lý lại.

en: Because of a change in your permalink structure, some of your SEO data needs to be reprocessed.
vi_VN: Do sự thay đổi trong cấu trúc liên kết cố định của bạn, một số dữ liệu SEO của bạn cần được xử lý lại.

en: Because of a change in your tag base setting, some of your SEO data needs to be reprocessed.
vi_VN: Do có sự thay đổi trong cài đặt URL danh mục của bạn, một số dữ liệu SEO của bạn cần được xử lý lại.

en: Below are your published posts' SEO scores. Now is as good a time as any to start improving some of your posts!
vi_VN: Dưới đây là điểm SEO cho các bài viêt đã đăng. Bây giờ là thời điểm tốt để bắt đầu cải thiện một số bài viết của bạn.

en: Bing confirmation codes can only contain letters from A to F, numbers, hyphens, and underscores. %s
vi_VN: Mã xác minh của Bing chỉ chứa ký tự từ A đến F, số, dấu gạch nối, và dấu gạch dưới. %s

en: Bing verification code
vi_VN: Code xác nhận từ Bing

en: Bold
vi_VN: Chữ đậm

en: Bold the last page
vi_VN: Làm đậm cuối đường dẫn (trang hiện tại)

en: Both %1$s and %2$s can create XML sitemaps. Having two XML sitemaps is not beneficial for search engines and might slow down your site.
vi_VN: Cả %1$s và %2$s đề có thể tạo XML sitemaps. Nhưng có 2 XML sitemaps thì không ích lợi gì cho công cụ tìm kiếm mà còn làm chậm website của bạn.

en: Both %1$s and %2$s create Open Graph output, which might make Facebook, Twitter, LinkedIn and other social networks use the wrong texts and images when your pages are being shared.
vi_VN: Cả %1$s và %2$s đều tạo đầu ra Open Graph, có thể khiến Facebook, Twitter, LinkedIn và các mạng xã hội khác sử dụng các văn bản và hình ảnh sai khi các trang của bạn được chia sẻ.

en: Both %1$s and %2$s manage the SEO of your site. Running two SEO plugins at the same time is detrimental.
vi_VN: Cả %1$s và %2$s quản lí SEO trang web của bạn. Chạy 2 plugin SEO cùng lúc sẽ gây hại.

en: Breadcrumb for 404 Page
vi_VN: Đường dẫn cho trang không tìm thấy 404

en: Breadcrumb for 404 pages:
vi_VN: Đường dẫn cho trang không tìm thấy 404:

en: Breadcrumbs
vi_VN: Đường dẫn

en: Breadcrumbs Title
vi_VN: Tiêu đề đường dẫn

en: Breadcrumbs separator:
vi_VN: Dấu ngăn cách đường dẫn

en: Breadcrumbs settings
vi_VN: Thiết lập đường dẫn

en: Breadcrumbs title
vi_VN: Tiêu đề đường dẫn

en: Bulk editor
vi_VN: Soạn thảo hàng loạt

en: Bullet
vi_VN: Dấu đầu dòng

en: Buy %s
vi_VN: Mua %s

en: By the way, did you know we also have a %1$sPremium plugin%2$s? It offers advanced features, like a redirect manager and support for multiple keyphrases. It also comes with 24/7 personal support.
vi_VN: Ngoài ra, bạn có biết chúng tôi cũng có %1$sPhần mở rộng trả phí%2$s? Nó cung cấp những tính năng nâng cao, ví dụ như công cụ quản lý điều hướng và hỗ trợ nhiều từ khóa một lúc. Nó cũng bao gồm dịch vụ hỗ trợ cá nhân 24/7,

en: CSS Validator
vi_VN: Trình kiểm tra CSS

en: CSS class(es) to apply to the steps
vi_VN: CSS class(es) (Lớp CSS) để áp dụng cho các bước

en: Cannot get the size of %1$s because it is hosted externally.
vi_VN: Không lấy được độ lớn của %1$s vì nó được lưu trữ bên ngoài.

en: Cannot get the size of %1$s because of unknown reasons.
vi_VN: Không lấy được độ lớn của %1$s vì những lý do chưa được biết tới.

en: Caption
vi_VN: Chú thích

en: Category
vi_VN: Chuyên mục

en: Category URLs
vi_VN: Đường dẫn danh mục

en: Category URLs in WordPress contain a prefix, usually %s, this feature removes that prefix, for categories only.
vi_VN: Các URL chuyên mục trong WordPress đều chứa tiền tố, thường là các %s, tính năng này xóa đi tiền tố đó, chỉ áp dụng cho các chuyên mục.

en: Category description
vi_VN: Mô tả chuyên mục

en: Change language
vi_VN: Thay đổi ngôn ngữ

en: Changing your permalinks settings can seriously impact your search engine visibility. It should almost %1$s never %2$s be done on a live website.
vi_VN: Thay đổi cài đặt permalinks của bạn có thể ảnh hưởng nghiêm trọng đến khả năng hiển thị của công cụ tìm kiếm. Hầu như %1$s không bao giờ %2$s được thực hiện trên một trang web trực tiếp.

en: Check Google Cache
vi_VN: Kiểm tra Google Cache

en: Check Keyphrase Density
vi_VN: Kiểm tra Mật độ Cụm từ khóa

en: Check links to this URL
vi_VN: Kiểm tra các liên kết đến URL này

en: Check out %1$s
vi_VN: Thanh toán %1$s

en: Check out %s!
vi_VN: Thanh toán %s!

en: Checkout Page
vi_VN: Trang thanh toán

en: Choose how your %1$s should be described by default in your site's schema.org markup. You can change these settings for individual %1$s.
vi_VN: Chọn cách %1$s của bạn sẽ được mô tả trong đánh dấu schema.org mặc định. Bạn có thể thay đổi cài đặt cho từng cá thể %1$s.

en: Choose the site whose settings you want to use as default for all sites that are added to your network. If you choose 'None', the normal plugin defaults will be used.
vi_VN: Chọn thiết lập website mà bạn muốn sử dụng là mặc định cho tất cả website được thêm vào mạng. Nếu bạn chọn 'Không', giá trị mặc định sẽ được sử dụng.

en: Choose the symbol to use as your title separator. This will display, for instance, between your post title and site name. Symbols are shown in the size they'll appear in the search results.
vi_VN: Chọn ký tự để làm dấu ngăn cách tiêu đề. Ký tự này sẽ hiển thị, lấy ví dụ, giữa tiêu đề bài viết và tên của trang web. Ký tự sẽ hiển thị với kích cỡ sẽ xuất hiện trong các kết quả tìm kiếm.

en: Choose whether the site represents an organization or a person.
vi_VN: Chọn xem trang web đại diện cho một tổ chức hay một người.

en: Clean
vi_VN: Dọn dẹp

en: Cleanup of %s data failed.
vi_VN: Làm sạch dữ liệu %s thất bại.

en: Clear Image
vi_VN: Xóa hình

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Close snippet editor
vi_VN: Đóng công cụ chỉnh sửa Đoạn trích dẫn

en: Collection Page
vi_VN: Trang Bộ sưu tập

en: Colon
vi_VN: Dấu hai chấm

en: Comes with our 30-day no questions asked money back guarantee
vi_VN: Bao gồm chính sách hoàn tiền không cần hỏi lý do trong vòng 30 ngày của chúng tôi.

en: Comments are displayed on a single page
vi_VN: Bình luận được hiển thị trên một trang đơn

en: Comments break into multiple pages
vi_VN: Bình luận bị tách thành nhiều trang

en: Comments on your posts are displayed on a single page. This is just like we'd suggest it. You're doing well!
vi_VN: Bình luận trên các post của bạn được hiển thị trên một trang đơn. Điều này đúng với những gì chúng tôi đề nghị. Bạn đang làm rất tốt!

en: Comments on your posts break into multiple pages. As this is not needed in 999 out of 1000 cases, we recommend you disable it. To fix this, uncheck "Break comments into pages..." on the Discussion Settings page.
vi_VN: Bình luận trên bài viết của bạn bị phân ra nhiều trang. Điều này không cần thiết trong đa số trường hợp, chúng tôi khuyến nghị bạn ngưng kích hoạt thiết lập này. Để sửa điều này, bỏ chọn "Tách bình luận thành nhiều trang..." trong trang thiết lập thảo luận.

en: Configure %1$s's Open Graph settings
vi_VN: Cài đặt cấu hình Open Graph %1$s

en: Configure %s
vi_VN: Cấu hình %s

en: Configure %s in a few steps
vi_VN: Thiết lập %s trong vài bước

en: Consider linking to these articles:
vi_VN: Xem xét việc liên kết đến các bài viết này

en: Consider linking to these {{a}}cornerstone articles:{{/a}}
vi_VN: Cân nhắc liên kết tới {{a}}những bài viết chủ đạo{{/a}}

en: Considerations
vi_VN: Xem xét

en: Contact Page
vi_VN: Trang liên hệ

en: Content Type
vi_VN: Loại Nội Dung

en: Content Types
vi_VN: Loại nội dung

en: Content optimization:
vi_VN: Tối ưu hóa nội dung:

en: Content to put after each post in the feed
vi_VN: Nội dung được đặt sau mỗi bài viết trong cột bài viết

en: Content to put before each post in the feed
vi_VN: Nội dung được đặt trước mỗi bài viết trong cột bài viết

en: Content type archive to show in breadcrumbs for taxonomies
vi_VN: Lưu trữ loại nội dung được hiển thị trong breadcrumbs cho taxonomies

en: Copied!
vi_VN: Đã sao chép!

en: Copy all these settings to another site's %1$s tab and click "%1$s" there.
vi_VN: Sao chép tất cả các cài đặt này sang %1$s tab và lượt bấm "%1$s của một trang khác.

en: Copy error
vi_VN: Copy bị lỗi

en: Copy link
vi_VN: Sao chép liên kết

en: Copy link to suggested article: %s
vi_VN: Sao chép liên kết đến bài viết được đề xuất: %s

en: Cornerstone content
vi_VN: Nội dung quan trọng

en: Cornerstone content should be the most important and extensive articles on your site.
vi_VN: Nội dung quan trọng phải là bài viết quan trọng và mở rộng nhất trên trang web của bạn.

en: Create %s file
vi_VN: Tạo file %s

en: Create a How-to guide in an SEO-friendly way. You can only use one How-to block per post.
vi_VN: Tạo bản hướng dẫn với phương pháp SEO thân thiện. Bạn chỉ có thể dùng khối How-to (Hướng dẫn) mỗi bài viết.

en: Creates XML News Sitemaps
vi_VN: Tạo các sơ đồ XML cho Trang Tin tức

en: Creating redirects is a %s feature
vi_VN: Tạo chuyển hướng là một tính năng của %s

en: Credits
vi_VN: Những người thực hiện

en: Current year
vi_VN: Năm hiện tại

en: Dash
vi_VN: Dấu gạch ngang

en: Dashboard
vi_VN: Tổng quan

en: Date
vi_VN: Ngày

en: Date archives
vi_VN: Lưu trữ theo thời gian

en: Date-based archives could in some cases also be seen as duplicate content.
vi_VN: Lưu trữ dựa trên ngày tháng có thể trong một số trường hợp cũng được xem là nội dung trùng lặp.

en: Deactivate %s
vi_VN: Ngưng hoạt động %s

en: Default Article type
vi_VN: Loại bài báo mặc định

en: Default Page type
vi_VN: Loại trang mặc định

en: Default for %1$s (%2$s)
vi_VN: Mặc định cho %1$s (%2$s)

en: Default for %2$s, currently: %1$s
vi_VN: Mặc định là %2$s, hiện tại: %1$s

en: Delete question
vi_VN: Xóa câu hỏi

en: Delete step
vi_VN: Xóa bước

en: Delete total time
vi_VN: Xóa tổng thời gian

en: Describe the duration of the instruction:
vi_VN: Mô tả khoảng thời gian của chỉ dẫn:

en: Description
vi_VN: Miêu tả

en: Desktop preview
vi_VN: Xem thử trên máy tính

en: Desktop result
vi_VN: Kết quả trên máy tính

en: Did you know %s also analyzes the different word forms of your keyphrase, like plurals and past tenses?
vi_VN: Bạn có biết %s cũng phân tích những dạng từ khác nhau trong cụm từ khóa của bạn, như dạng số nhiều hoặc thì quá khứ?

en: Disable
vi_VN: Tắt

en: Disable SEO analysis
vi_VN: Tắt thống kê SEO

en: Disable readability analysis
vi_VN: Tắt phân tích khả năng dễ đọc

en: Disabled
vi_VN: Đã vô hiệu hoá

en: Disabling Yoast SEO's XML sitemaps will not disable WordPress' core sitemaps. In some cases, this %1$s may result in SEO errors on your site%2$s. These may be reported in Google Search Console and other tools.
vi_VN: Việc tắt các sơ đồ trang XML của Yoast SEO sẽ không vô hiệu hóa các sơ đồ trang web cốt lõi của WordPress. Trong một số trường hợp, %1$s này có thể dẫn đến lỗi SEO trên trang web %2$s của bạn. Chúng có thể được báo cáo trong Google Search Console và các công cụ khác.

en: Discover why readability is important for SEO.
vi_VN: Khám phá tại sao tính dễ đọc lại quan trọng cho SEO.

en: Dismiss this alert
vi_VN: Bỏ thông báo này

en: Dismiss this notice
vi_VN: Tắt thông báo này

en: Do not allow search engines to show %s in search results.
vi_VN: Không cho phép các công cụ tìm kiếm hiển thị %s trong kết quả tìm kiếm.

en: Easily insert Google Maps, a store locator, opening hours and more
vi_VN: Dễ dàng thêm Google Maps, vị trí cửa hàng, giờ mở của và nhiều hơn

en: Easy redirect manager
vi_VN: Trình quản lý chuyển hướng dễ dàng

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: Edit &#8220;%s&#8221;
vi_VN: Chỉnh sửa "%s"

en: Edit Files
vi_VN: Sửa file

en: Edit snippet
vi_VN: Sửa snippet

en: Edit the content of your %s:
vi_VN: Chỉnh sửa nội dung của %s

en: Eight months ago
vi_VN: Tám tháng trước

en: Eleven months ago
vi_VN: Mười một tháng trước

en: Em dash
vi_VN: Dấu gạch ngang dài

en: En dash
vi_VN: Dấu gạch ngang ngắn

en: Enable Breadcrumbs for your theme
vi_VN: Bật tính năng Breadcrumbs cho giao diện

en: Enable the XML sitemaps that %s generates.
vi_VN: Kích hoạt XML sitemap mà %s tạo ra.

en: Enable this feature if you want Facebook and other social media to display a preview with images and a text excerpt when a link to your site is shared.
vi_VN: Kích hoạt tính năng này nếu bạn muốn Facebook và các mạng xã hội khác hiển thị một bản xem trước bao gồm các bức ảnh và trích đoạn văn bản khi một đường dẫn đến website của bạn được chia sẻ.

en: Enable this feature if you want Twitter to display a preview with images and a text excerpt when a link to your site is shared.
vi_VN: Kích hoạt tính năng này nếu bạn muốn Twitter hiển thị một bản xem trước bao gồm các bức ảnh và trích đoạn văn bản khi một đường dẫn đến website của bạn được chia sẻ.

en: Enabled
vi_VN: Đã kích hoạt

en: Enhance the experience of sharing posts with videos
vi_VN: Nâng cao trải nghiệm chia sẻ bài viết với video

en: Enhanced Slack sharing
vi_VN: Chia sẻ Slack nâng cao

en: Enter a description
vi_VN: Nhập mô tả

en: Enter a focus keyphrase to calculate the SEO score
vi_VN: Nhập một cụm từ khóa chính để tính điểm SEO

en: Enter a question
vi_VN: Nhập câu hỏi

en: Enter a step description
vi_VN: Nhập mô tả bước

en: Enter a step title
vi_VN: Thêm tiêu đề cho bước thực hiện

en: Enter the %1$sSite ID%2$s for the site whose settings you want to use as default for all sites that are added to your network. Leave empty for none (i.e. the normal plugin defaults will be used).
vi_VN: Nhập %1$sSite ID%2$s cho website có cấu hình mà bạn muốn sử dụng mặc định cho tất cả website được thêm vào mạng của bạn. Để trống nếu không có (Có nghĩa là giá trị mặc định của gói mở rộng sẻ được sử dụng).

en: Enter the answer to the question
vi_VN: Nhập câu trả lời cho câu hỏi

en: Error 404: Page not found
vi_VN: Lỗi 404: Không tìm thấy trang

en: Error details: %1$s %2$s %3$s
vi_VN: Chi tiết lỗi: %1$s %2$s %3$s

en: Error: %s
vi_VN: Lỗi: %s

en: Errors
vi_VN: Lỗi

en: Est. reading time
vi_VN: Ước tính thời gian đọc

en: Even though you can set the meta robots setting here, the entire site is set to noindex in the sitewide privacy settings, so these settings won't have an effect.
vi_VN: Mặc dù bạn có thể thiết lập cài đặt meta rô bốt tại đây, nhưng toàn bộ trang web được đặt thành noindex trong cài đặt bảo mật trên toàn trang web, vì vậy những cài đặt này sẽ không có ảnh hưởng.

en: Everything you need for Google News
vi_VN: Tất cả những thứ bạn cần cho Google News

en: Excerpt
vi_VN: Tóm tắt

en: Excerpt only
vi_VN: Chỉ tóm tắt

en: Existing %1$s Title
vi_VN: Tiêu đề %1$s hiện tại

en: Existing Yoast Meta Description
vi_VN: Thẻ mô tả Yoast hiện tại

en: Expected an integer as input.
vi_VN: Giá trị cần nhập là số nguyên.

en: Export settings
vi_VN: Các cài đặt xuất ra

en: Export your %1$s settings
vi_VN: Xuất ra các cài đặt %1$s của bạn

en: Export your %1$s settings here, to copy them on another site.
vi_VN: Xuất các cài đặt %1$s của bạn tại đây, sao chép chúng sang trang khác.

en: Extensions
vi_VN: Phần mở rộng

en: FAQ Page
vi_VN: Trang hỗ trợ

en: Facebook Debugger
vi_VN: Công cụ tìm lỗi Facebook

en: Facebook Page URL
vi_VN: Đường dẫn trang Facebook

en: Facebook preview
vi_VN: Xem trước Facebook

en: Facebook profile URL
vi_VN: Địa chỉ URL hồ sơ Facebook

en: Facebook settings
vi_VN: Cài đặt Facebook

en: Features
vi_VN: Tính năng

en: Feedback
vi_VN: Phản hồi

en: File editor
vi_VN: Trình chỉnh sửa tập tin

en: Filter
vi_VN: Lọc

en: Filter by Readability Score
vi_VN: Lọc theo điểm dễ đọc

en: Filter by SEO Score
vi_VN: Lọc bằng điểm SEO

en: Filter by content type
vi_VN: Lọc với kiểu nội dung

en: Filter posts list
vi_VN: Lọc danh sách bài viết

en: Find out how a rich snippet can improve visibility and click-through-rate.
vi_VN: Tìm hiểu cách một đoạn mã chi tiết có thể cải thiện khả năng hiển thị và tỷ lệ nhấp.

en: Find out how cornerstone content can help you improve your site structure.
vi_VN: Tìm hiểu làm thế nào Nội dung Chủ đạo giúp bạn cải thiện cấu trúc website của bạn

en: Find out how the text link counter can enhance your SEO.
vi_VN: Tìm hiểu cách mà bộ đếm đường dẫn văn bản có thể hỗ trợ công việc SEO của bạn.

en: First-time SEO configuration
vi_VN: Cấu hình SEO lần đầu tiên

en: Five months ago
vi_VN: Năm tháng trước

en: Focus keyphrase
vi_VN: Cụm từ khóa chính

en: Focus keyphrase not set.
vi_VN: Từ khóa chính chưa được cài đặt.

en: Focus keyword
vi_VN: Từ khóa chính

en: For this feature to work, %1$s needs to create a table in your database. We were unable to create this table automatically.
vi_VN: Để tính năng này hoạt động, %1$s cần tạo 1 bảng trong Database của bạn. Chúng tôi không thể tạo bảng này một cách tự động.

en: Force rewrite titles
vi_VN: Bắt buộc viết lại các tiêu đề

en: Format-based archives
vi_VN: Các lưu trữ phân theo định dạng

en: Four months ago
vi_VN: Bốn tháng trước

en: Frequently Asked Questions
vi_VN: Các câu hỏi thường gặp

en: General
vi_VN: Tổng quan

en: Get %s
vi_VN: Lấy %s

en: Get Premium
vi_VN: Lấy bản nâng cấp

en: Get better search results in local search
vi_VN: Nhận các kết quả tìm kiếm tốt hơn trong tìm kiếm địa phương

en: Get more insights at %s
vi_VN: Nhận thêm thông tin chi tiết tại %s

en: Get real-time suggestions for internal links
vi_VN: Lấy đề xuất thời gian thực cho các liên kết nội bộ

en: Get related keyphrases
vi_VN: Nhận các cụm từ khóa liên quan

en: Get started with Yoast SEO's content analysis for Elementor!
vi_VN: Bắt đầu với phân tích nội dung của Yoast SEO cho Elementor!

en: Get the %s plugin now
vi_VN: Tải plugin %s ngay bây giờ

en: Get your Baidu verification code in %1$sBaidu Webmaster Tools%2$s.
vi_VN: Lấy mã xác thực Baidu của bạn trong %1$sBaidu Webmaster Tools%2$s.

en: Get your Bing verification code in %1$sBing Webmaster Tools%2$s.
vi_VN: Lấy mã xác nhận Bing trong %1$sBing Webmaster Tools%2$s.

en: Get your Google verification code in %1$sGoogle Search Console%2$s.
vi_VN: Nhận Mã xác minh Google trong %1$sGoogle Search Console%2$s.

en: Get your Yandex verification code in %1$sYandex Webmaster Tools%2$s.
vi_VN: Lấy mã xác nhận Bing trong %1$sYandex Webmaster Tools%2$s.

en: Go %s!
vi_VN: Đến %s!

en: Good
vi_VN: Tốt

en: Good SEO score
vi_VN: Điểm chất lượng SEO tốt

en: Good job!
vi_VN: Rất tốt!

en: Good job! We could detect no serious SEO problems.
vi_VN: Chúc mừng! Không có vấn đề gì nghiêm trọng với quá trình SEO.

en: Good results
vi_VN: Kết quả tốt

en: Google Ads
vi_VN: Quảng cáo Google

en: Google Page Speed Test
vi_VN: Kiểm tra Google Page Speed

en: Google Rich Results Test
vi_VN: Kết quả kiểm tra Google Speed

en: Google has discontinued its Crawl Errors API. Therefore, any possible crawl errors you might have cannot be displayed here anymore. %1$sRead our statement on this for further information%2$s.
vi_VN: Google đã ngừng chạy API Crawl Error. Vì thế, nếu có lỗi thu thập dữ liệu nó sẽ không hiển thị ở đây nữa. %1$sĐọc để biết thêm thông tin%2$s.

en: Google preview
vi_VN: Google xem trước

en: Google verification code
vi_VN: Code xác nhận từ Google

en: Google verification codes can only contain letters, numbers, hyphens, and underscores. %s
vi_VN: Mã xác minh của Google chỉ chứa ký tự, số, dấu gạch nối, và dấu gạch dưới. %s

en: Got it
vi_VN: Hiểu rồi

en: Great news: you can, with %1$s!
vi_VN: Tin vui: bạn có thể, với %1$s!

en: Great news: you can, with %s!
vi_VN: Tin tốt: bạn có thể, với %s!

en: Great! You can activate your premium plugin(s) and receive updates.
vi_VN: Tuyệt quá! Bạn có thể kích hoạt (các) plugin cao cấp của mình và nhận các bản cập nhật.

en: Greater than sign
vi_VN: Dấu lớn hơn

en: HTML Validator
vi_VN: Trình kiểm tra HTML

en: Has feedback
vi_VN: Gửi phản hồi

en: Help on choosing the perfect focus keyphrase
vi_VN: Giúp lựa chọn cụm từ khóa chính hoàn hảo

en: Help on the author archives search results setting
vi_VN: Hỗ trợ cài đặt cho những kết quả tìm kiếm về các bài lưu trữ của tác giả

en: Help on the authors without posts archive search results setting
vi_VN: Trợ giúp cài đặt cho các tác giả không có lưu trữ các bài viết trong các kết quả tìm kiếm

en: Help on the category prefix setting
vi_VN: Giúp thiết lập tiền tố chuyên mục

en: Help on the date archives search results setting
vi_VN: Trợ giúp về thiết lập kết quả tìm kiếm lưu trữ theo thời gian

en: Help on this search results setting
vi_VN: Hỗ trợ cài đặt này cho những kết quả tìm kiếm

en: Help on: %s
vi_VN: Giúp về: %s

en: Hey, your SEO is doing pretty well! Check out the stats:
vi_VN: Chúc mừng! SEO của bạn đang chạy rất tốt. Hãy kiểm tra thống kê:

en: Hide this item.
vi_VN: Ẩn mục này

en: Highlight this result in the text
vi_VN: Đánh dấu kết quả này trong văn bản

en: Home
vi_VN: Trang chủ

en: Homepage
vi_VN: Trang chủ

en: Homepage &amp; Posts page
vi_VN: Trang chủ &amp; Trang bài viết

en: How to
vi_VN: Làm thế nào để

en: How to insert breadcrumbs in your theme
vi_VN: Làm thế nào để chèn đường dẫn vào giao diện của bạn

en: How-to
vi_VN: Làm thế nào để

en: Huge SEO Issue: You're blocking access to robots.
vi_VN: Lỗi SEO nghiêm trọng: Bạn đang chặn truy cập tới robots.

en: I don't want this site to show in the search results.
vi_VN: Tôi không muốn trang web này hiển thị trong kết quả tìm kiếm.

en: If a Wikipedia page for you or your organization exists, add it too.
vi_VN: Nếu có một trang Wikipedia cho bạn hoặc tổ chức của bạn, hãy thêm nó vào.

en: If the problem persists, please contact support.
vi_VN: Nếu sự cố vẫn tiếp diễn, vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: If this is a live site, %1$sit is recommended that you figure out why the check failed.%2$s
vi_VN: Nếu đây là trang web trực tiếp, bạn nên tìm hiểu %1$s tại sao kiểm tra không thành công.%2$s

en: If this is the case on your site, you can choose to either disable it (which makes it redirect to the homepage), or to add %s to it so it doesn't show up in the search results.
vi_VN: Nếu đây là trường hợp website của bạn, bạn có thể chọn hoặc vô hiệu hóa (Nghĩa là bắt chuyển hướng vào trang chủ), hoặc thêm %s vào nó để nó không hiển thị trong kết quả tìm kiếm.

en: If you are experiencing issues, %1$splease file a bug report%2$s and we'll do our best to help you out.
vi_VN: Nếu bạn gặp phải sự cố, %1$svui lòng gửi báo cáo lỗi%2$s và chúng tôi sẽ cố hết sức để giúp bạn.

en: If you had a %s file and it was editable, you could edit it from here.
vi_VN: Nếu bạn có một tập tin %s có thể chỉnh sửa được, bạn có thể chỉnh sửa ở đây.

en: If you have already confirmed your website with Pinterest, you can skip the step below.
vi_VN: Nếu bạn đã xác nhận website của bạn với Pinterest, bạn có thể bỏ qua bước dưới đây.

en: If you still need support and have an active subscription for this product, please email %s.
vi_VN: Nếu bạn vẫn cần sự hỗ trợ và có một đăng ký đang hoạt động của sản phẩm này, hãy liên hệ đến email %s.

en: If you want search engines to show this site in their results, you must %1$sgo to your Reading Settings%2$s and uncheck the box for Search Engine Visibility.
vi_VN: Nếu bạn muốn các công cụ tìm kiếm hiển thị trang web này trong kết quả của chúng, bạn phải %1$s vào Cài đặt Đọc %2$s của mình và bỏ chọn hộp Hiển thị cho Công cụ Tìm kiếm.

en: If you want to apply advanced <code>meta</code> robots settings for this page, please define them in the following field.
vi_VN: Nếu bạn muốn áp dụng cài đặt rô bốt <code> meta </code> nâng cao cho trang này, vui lòng xác định chúng trong trường sau.

en: If you're running a one author blog, the author archive will be exactly the same as your homepage. This is what's called a %1$sduplicate content problem%2$s.
vi_VN: Nếu bạn đang chạy một blog chỉ có một tác giả, lưu trữ của tác giả sẽ giống hệt trang chủ của bạn. Đây gọi là%1$svấn đề trùng lặp nội dung%2$s.

en: If your %s were writable, you could edit it from here.
vi_VN: Nếu %s của bạn có thể được ghi đè, bạn có thể chỉnh sửa nó tại đây.

en: Immediately pings Google on the publication of a new post
vi_VN: Ngay lập tức ping tới Google khi xuất bản bài viết mới

en: Import
vi_VN: Nhập

en: Import and Export
vi_VN: Nhập và Xuất

en: Import from other SEO plugins
vi_VN: Nhập vào từ các gói mở rộng SEO khác

en: Import of settings is only supported on servers that run PHP 5.3 or higher.
vi_VN: Nhập các cài đặt chỉ được hỗ trợ trên các máy chủ chạy PHP 5.3 trở lên.

en: Import settings
vi_VN: Thiết lập nhập

en: Import settings from another %1$s installation by pasting them here and clicking "%2$s".
vi_VN: Tải dữ liệu vào từ %1$s cài đặt khác bằng cách dán nó vào đây và nhấn "%2$s".

en: Import settings from other SEO plugins and export your settings for re-use on (another) blog.
vi_VN: Nhập các cài đặt từ gói mở rộng SEO khác và xuất các cài đặt của bạn để dùng lại cho blog khác.

en: Improve sharing on Facebook and Pinterest
vi_VN: Cải thiện số lượt chia sẻ trên Facebook và Pinterest

en: Improve your post with Yoast SEO
vi_VN: Cải tiến bài đăng của bạn với Yoast SEO

en: Improvements
vi_VN: Các cải tiến

en: Increase your SEO reach
vi_VN: Tăng khả năng tiếp cận SEO của bạn

en: Insert question
vi_VN: Chèn câu hỏi

en: Insert step
vi_VN: Chèn bước

en: Instagram URL
vi_VN: URL Instagram

en: Instagram profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên Instagram

en: Installed
vi_VN: Đã cài đặt

en: Integrations
vi_VN: Những tích hợp

en: It's highly recommended to have your postname in the URL of your posts and pages. Consider setting your permalink structure to %s.
vi_VN: Khuyến nghị đặt postname trong địa chỉ URL của bài viết và trang. Hãy cân nhắc thiết lập cấu hình liên kết tĩnh của bạn thành %s.

en: Item Page
vi_VN: Trang sản phẩm

en: Just another WordPress site
vi_VN: Một trang Wordpress mới

en: Keep
vi_VN: Để nguyên

en: Keyphrase
vi_VN: Cụm từ khóa

en: Keyphrase volume in the last 12 months on a scale from 0 to 100.
vi_VN: Khối lượng cụm từ khóa trong 12 tháng qua trên thang điểm từ 0 đến 100.

en: Keyphrase:
vi_VN: Từ khóa:

en: Keyword Research
vi_VN: Nghiên cứu từ khóa

en: Keyword research training
vi_VN: Khóa học phân tích từ khóa

en: Last month
vi_VN: Tháng trước

en: Latest blog posts on %1$s
vi_VN: Các bài viết mới nhất trên %1$s

en: Learn SEO
vi_VN: Học SEO

en: Learn about why permalinks are important for SEO.
vi_VN: Tìm hiểu lý do tại sao permalinks lại quan trọng đối với SEO.

en: Learn how the SEO analysis can help you rank.
vi_VN: Tìm hiểu làm thế nào Phân tích SEO giúp bạn xếp hạng cao

en: Learn more about Cornerstone Content.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về Nội dung quan trọng.

en: Learn more about advanced meta robots settings on our help page.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cài đặt meta rô bốt nâng cao trên trang trợ giúp của chúng tôi.

en: Learn more about canonical URLs on our help page.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về các URL chuẩn trên trang trợ giúp của chúng tôi.

en: Learn more about marking a link as nofollow or sponsored.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cách đánh dấu một liên kết là nofollow hoặc được tài trợ.

en: Learn more about page or content types
vi_VN: Tìm hiểu nhiều hơn về trang hoặc các loại nội dung

en: Learn more about structured data with Schema.org
vi_VN: Tìm hiểu nhiều hơn về dữ liệu cấu trúc với Schema.org

en: Learn more about the Media and attachment URLs setting
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cài đặt URL cho Tập tin đa phương tiện và các tệp tin đính kèm.

en: Learn more about the RSS feed setting
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cầu hình RSS feed

en: Learn more about the Webmaster Tools verification
vi_VN: Tìm hiểu thêm về xác nhận Webmaster Tools.

en: Learn more about the archives setting
vi_VN: Tìm hiểu về thiết lập lưu trữ

en: Learn more about the available variables
vi_VN: Tìm hiểu thêm về các thông số có sẵn

en: Learn more about the benefits of optimized SEO data.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về lợi ích của dữ liệu SEO được tối ưu hóa.

en: Learn more about the breadcrumbs title setting on our help page.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cài đặt breadcrumbs trên trang trợ giúp của chúng tôi.

en: Learn more about the no-follow setting on our help page.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cài đặt no-follow trên trang trợ giúp của chúng tôi.

en: Learn more about the no-index setting on our help page.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cài đặt không lập chỉ mục trên trang trợ giúp của chúng tôi.

en: Learn more about the readability analysis
vi_VN: Tìm hiểu thêm về Phân tích Tính dễ đọc.

en: Learn more about the related keyphrases trend
vi_VN: Tìm hiểu thêm về xu hướng cụm từ khóa thịnh hành

en: Learn more about the related keyphrases volume
vi_VN: Tìm hiểu thêm về khối lượng cụm từ khóa liên quan

en: Learn more about the schema settings
vi_VN: Tìm hiểu thêm về những cài đặt schema

en: Learn more about the special pages setting
vi_VN: Tìm hiểu thêm về cài đặt cho các trang đặc biệt

en: Learn more about your social profiles settings
vi_VN: Tìm hiểu thêm về những cài đặt hồ sơ mạng xã hội của bạn

en: Left angle quotation mark
vi_VN: Dấu <<

en: Less than sign
vi_VN: Dấu nhỏ hơn

en: Link
vi_VN: Liên kết

en: Link edited.
vi_VN: Liên kết đã chỉnh sửa

en: Link inserted.
vi_VN: Liên kết đã chèn

en: Link removed.
vi_VN: Liên kết đã loại bỏ

en: LinkedIn URL
vi_VN: URL LinkedIn

en: LinkedIn profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên LinkedIn

en: List your Frequently Asked Questions in an SEO-friendly way. You can only use one FAQ block per post.
vi_VN: Liệt kê các câu hỏi thường gặp của bạn theo 1 cách thân thiện với SEO. Bạn chỉ có thể dùng 1 khối FAQ mỗi bài viết.

en: Low asterisk
vi_VN: Dấu hoa thị thấp

en: Make %1$s primary %2$s
vi_VN: Đổi %1$s thành chính %2$s

en: Make primary
vi_VN: Đặt mặc định

en: Make sure to save your %s for changes to take effect
vi_VN: Hãy chắc chắn rằng bạn đã lưu %s để các thay đổi có hiệu lực

en: Make sure you don't miss out on traffic!
vi_VN: Bảo đảm bạn không bỏ lỡ lưu lượng truy cập!

en: Make videos responsive through enabling fitvids.js
vi_VN: Giúp videos phù hợp kích thước màn hình thiết bị bằng việc kích hoạt fitvids.js

en: Make your products stand out in Google
vi_VN: Làm cho những sản phẩm của bạn nổi bật trên Google

en: Manage your %s subscription on MyYoast
vi_VN: Quản lý %s gói tài khoản của bạn trên My Yoast

en: Mark as cornerstone content
vi_VN: Đánh dấu là nội dung quan trọng

en: Mark the most important %1$s as 'cornerstone content' to improve your site structure. %2$sLearn more about cornerstone content%3$s.
vi_VN: Đánh dấu mức quan trọng nhất của %1$s như 'Nội dung Chủ đạo' để giúp bạn cải thiện cấu trúc website của bạn. %2$sTìm hiểu thêm về Nội dung Chủ đạo%3$s.

en: Mark this result in the text
vi_VN: Đánh dấu kết quả này trong văn bản

en: Marking links with nofollow/sponsored has been disabled for WordPress installs < 5.4.
vi_VN: Đánh dấu liên kết bằng nofollow / được tài trợ đã bị vô hiệu hóa đối với cài đặt WordPress <5.4.

en: Marks are disabled in current view
vi_VN: Các đánh dấu đã bị ngưng kích hoạt trong giao diện hiện tại

en: Media & attachment URLs
vi_VN: Đường dẫn media và file đính kèm

en: Medical Web Page
vi_VN: Trang web y tế

en: Meta Desc.
vi_VN: Thẻ mô tả.

en: Meta description
vi_VN: Thẻ mô tả

en: Meta description not set.
vi_VN: Chưa có thẻ mô tả.

en: Meta description preview:
vi_VN: Xem trước mô tả

en: Meta description to use for Author page
vi_VN: Thẻ mô tả cho trang Tác giả

en: Meta robots advanced
vi_VN: Robots meta nâng cao

en: Method %1$s() does not exist in class %2$s
vi_VN: Phương thức %1$s() không tồn tại trong lớp %2$s

en: Middle dot
vi_VN: Chấm giữa

en: Mobile preview
vi_VN: Xem thử trên điện thoại

en: Mobile result
vi_VN: Kết quả trên di động

en: Mobile-Friendly Test
vi_VN: Kiểm tra mức độ thân thiện trên di động

en: Modified
vi_VN: Đã chỉnh sửa

en: More information %1$sabout %3$s%2$s
vi_VN: Thêm thông tin %1$svề %3$s%2$s

en: More information about %1$s
vi_VN: Thông tin thêm về %1$s

en: Move question down
vi_VN: Di chuyển câu hỏi xuống

en: Move question up
vi_VN: Di chuyển câu hỏi lên trên

en: Move step down
vi_VN: Di chuyển xuống dưới

en: Move step up
vi_VN: Di chuyển lên trên

en: Multiple keyphrases
vi_VN: Nhiều từ khóa

en: MySpace URL
vi_VN: URL MySpace

en: MySpace profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên MySpace

en: Name
vi_VN: Tên

en: Need support?
vi_VN: Bạn có cần hỗ trợ không?

en: Needs improvement
vi_VN: Cần cải thiện

en: Network Settings
vi_VN: Thiết lạp mạng lưới

en: New
vi_VN: Mới

en: New %1$s Title
vi_VN: Tiêu đề %1$s mới

en: New Yoast Meta Description
vi_VN: Thẻ mô tả mới của Yoast

en: New question added
vi_VN: Câu hỏi mới được thêm vào

en: New sites in the network inherit their SEO settings from this site
vi_VN: Những website mới trong mạng kế thừa thiết lập SEO từ website này

en: New step added
vi_VN: Bước mới đã được thêm vào

en: New: Yoast SEO for Elementor
vi_VN: Yoast SEO cho Elementor

en: News Article
vi_VN: Bài báo Tin tức

en: Nine months ago
vi_VN: Chín tháng trước

en: No
vi_VN: Không

en: No Archive
vi_VN: Không có lưu trữ

en: No Focus Keyphrase
vi_VN: Không có cụm từ khóa chính

en: No Image Index
vi_VN: Không có chỉ mục hình ảnh

en: No JSON object was returned.
vi_VN: Không có đối tượng JSON nào được trả về.

en: No Snippet
vi_VN: Không có đoạn trích ngắn

en: No ads!
vi_VN: Không quảng cáo!

en: No focus keyword was entered
vi_VN: Không có từ khoá trọng tâm nào được nhập

en: No index
vi_VN: Không lập chỉ mục

en: No more dead links
vi_VN: Không có liên kết chết

en: No more dead links a.k.a. 404 pages
vi_VN: Không còn các liên kết chết

en: No new notifications.
vi_VN: Không có thông báo mới.

en: No numeric value was received.
vi_VN: Không có giá trị số học nào đã được nhận.

en: No results
vi_VN: Không có kết quả

en: No settings found.
vi_VN: Không tìm thấy các cài đặt.

en: No site has been selected to restore.
vi_VN: Không có trang nào được chọn để khôi phục.

en: No title
vi_VN: Không tiêu đề

en: None
vi_VN: Không mục nào

en: Not activated
vi_VN: Chưa kích hoạt

en: Not all required fields are given. Missing field %1$s
vi_VN: Các trường bắt buộc chưa được điền thông tin. Trường còn thiếu %1$s

en: Not available
vi_VN: Không có sẵn

en: Not showing %1$s in the search results technically means those will have a %2$s robots meta and will be excluded from XML sitemaps. %3$sMore info on the search results settings%4$s.
vi_VN: Không hiển thị %1$s trong các kết quả tìm kiếm dưới góc độ kỹ thuật có nghĩa là những lưu trữ này có chứa %2$s robots meta và sẽ được loại trừ khỏi XML sitemaps. %3$sThông tin chi tiết về cấu hình các kết quả tìm kiếm%4$s.

en: Not showing the archive for %1$s in the search results technically means those will have a %2$s robots meta and will be excluded from XML sitemaps. %3$sMore info on the search results settings%4$s.
vi_VN: Không hiển thị lưu trữ cho %1$s trong các kết quả tìm kiếm dưới góc độ kỹ thuật có nghĩa là những lưu trữ này có chứa %2$s robots meta và sẽ được loại trừ khỏi XML sitemaps. %3$sThông tin chi tiết về cấu hình các kết quả tìm kiếm%4$s.

en: Not showing the archive for authors in the search results technically means those will have a %1$s robots meta and will be excluded from XML sitemaps. %2$sMore info on the search results settings%3$s.
vi_VN: Không hiển thị lưu trữ cho những tác giả nhất định trong các kết quả tìm kiếm dưới góc độ kỹ thuật có nghĩa là những lưu trữ này có chứa %1$s robots meta và sẽ được loại trừ khỏi XML sitemaps. %2$sThông tin chi tiết về cấu hình các kết quả tìm kiếm%3$s.

en: Not showing the archives for authors without posts in the search results technically means those will have a %1$s robots meta and will be excluded from XML sitemaps. %2$sMore info on the search results settings%3$s.
vi_VN: Không hiển thị lưu trữ cho những tác giả không có bài viết nào trong các kết quả tìm kiếm dưới góc độ kỹ thuật có nghĩa là những lưu trữ này có chứa %1$s robots meta và sẽ được loại trừ khỏi XML sitemaps. %2$sThông tin chi tiết về cấu hình các kết quả tìm kiếm%3$s.

en: Not showing the date archives in the search results technically means those will have a %1$s robots meta. %2$sMore info on the search results settings%3$s.
vi_VN: Không hiển thị ngày lưu trữ trong kết quả tìm kiếm về mặt kỹ thuật có nghĩa là sẽ có một %1$s thẻ tự động. %2$sThông tin khác về cài đặt kết quả tìm kiếm%3$s.

en: Not supported!
vi_VN: Không được hỗ trợ!

en: Note that links to archives might be still output by your theme and you would need to remove them separately.
vi_VN: Hãy lưu ý rằng những đường dẫn đến các bài lưu trữ có thể vẫn hiển thị bởi giao diện của bạn và bạn cần phải xóa chúng riêng.

en: Notifications
vi_VN: Thông báo

en: Number of internal links linking to this post. See "Yoast Columns" text in the help tab for more info.
vi_VN: Số liên kết nội bộ đến bài đăng này. Xem thêm về cột này tại mục "Cột Yoast" trong thẻ "Trợ Giúp".

en: Number of outgoing internal links in this post. See "Yoast Columns" text in the help tab for more info.
vi_VN: Số lượng liên kết nội bộ trong bài viết này. Xem thêm trong tab giúp đỡ, phần "Yoast Columns".

en: OK
vi_VN: Ổn

en: OK SEO score
vi_VN: Điểm SEO khá

en: Off
vi_VN: Tắt

en: On
vi_VN: Bật

en: Once Weekly
vi_VN: Một lần lượt

en: Once you add a bit more copy, we'll give you a list of words that occur the most in the content. These give an indication of what your content focuses on.
vi_VN: Khi bạn thêm nhiều hơn một bản sao, chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn danh sách các từ và các cụm từ đã xuất hiện nhiều nhất trong nội dung. Chúng cho biết nội dung mà bạn đang tập trung vào.

en: Once you're certain your site is OK, you can clean up. This will remove all the original data.
vi_VN: Một khi bạn chắc chắn trang web của bạn là OK, bạn có thể dọn dẹp. Thao tác này sẽ xóa tất cả dữ liệu ban đầu.

en: Open
vi_VN: Mở

en: Open in new tab
vi_VN: Mở trong Tab mới

en: Optimize SEO Data
vi_VN: Tối ưu hóa dữ liệu SEO

en: Optimize your site for Google News
vi_VN: Tối ưu trang của bạn cho Google News

en: Optimize your videos to show them off in search results and get more clicks!
vi_VN: Tối ưu hóa video của bạn để hiển thị chúng trong kết quả tìm kiếm và nhận được nhiều nhấp chuột hơn!

en: Optimizing SEO data... This may take a while.
vi_VN: Tối ưu hoá dữ liệu SEO... Việc này sẽ mất một lúc

en: Optional. Customize how you want to describe the duration of the instruction
vi_VN: Không bắt buộc. Tuỳ chỉnh cách mà bạn muốn để miêu tả thời lượng của hướng dẫn

en: Optional. This can give you better control over the styling of the steps.
vi_VN: Tùy chọn. Việc này có thể giúp bạn kiểm soát tốt hơn giao diện của các bước.

en: Organization
vi_VN: Tổ chức

en: Organization logo
vi_VN: Logo tổ chức

en: Organization name
vi_VN: Tên tổ chức

en: Organization or person
vi_VN: Tổ chức hoặc cá nhân

en: Organization social profiles
vi_VN: Trang mạng xã hội của tổ chức

en: Other benefits of %s for you:
vi_VN: Các lợi ích khác của %s dành cho bạn:

en: Outgoing internal links
vi_VN: Số đường dẫn nội bộ liên kết tới

en: Page
vi_VN: Trang

en: Page %1$d of %2$d
vi_VN: Trang %1$d trên %2$d

en: Page %s
vi_VN: Trang %s

en: Page URL/Slug
vi_VN: URL/Slug trang

en: Page not found
vi_VN: Không tìm thấy trang

en: Page number
vi_VN: Trang số

en: Page type
vi_VN: Loại trang

en: Pagenumber
vi_VN: Số trang

en: Pagetotal
vi_VN: Tổng số trang

en: Parent title
vi_VN: Tiêu đề cha

en: Person
vi_VN: Cá nhân

en: Person logo / avatar
vi_VN: Logo/ảnh đại diện cá nhân

en: Personal info
vi_VN: Thông tin cá nhân

en: Pinterest Rich Pins Validator
vi_VN: Công cụ xác nhận Pinterest Rich Pins

en: Pinterest URL
vi_VN: URL Pinterest

en: Pinterest confirmation
vi_VN: Xác nhận Pinterest

en: Pinterest confirmation codes can only contain letters from A to F, numbers, hyphens, and underscores. %s
vi_VN: Mã xác minh của Pinterest chỉ chứa ký tự từ A đến F, số, dấu gạch nối, và dấu gạch dưới. %s

en: Pinterest profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên Pinterest

en: Pinterest settings
vi_VN: Cài đặt Pinterest

en: Pinterest uses Open Graph metadata just like Facebook, so be sure to keep the "Add Open Graph meta data" setting on the Facebook tab enabled if you want to optimize your site for Pinterest.
vi_VN: Pinterest sử dụng metadata Open Graph như Facebook, vì vậy hãy đảm bảo bạn đã đánh dấu thiết lập "Add Open Graph meta data" trong tab Facebook nếu bạn muốn tối ưu trang của bạn cho Pinterest.

en: Please check the format of the Facebook Page URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL Trang Facebook bạn đã nhập. %s

en: Please check the format of the Instagram URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL Instagram bạn đã nhập. %s

en: Please check the format of the Linkedin URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL Linkedin bạn đã nhập. %s

en: Please check the format of the MySpace URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL MySpace bạn đã nhập. %s

en: Please check the format of the Pinterest URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL Pinterest bạn đã nhập. %s

en: Please check the format of the Wikipedia URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL Wikipedia bạn đã nhập. %s

en: Please check the format of the Youtube URL you entered. %s
vi_VN: Vui lòng kiểm tra định dạng của URL Youtube bạn đã nhập. %s

en: Please check your posts and pages and see if the metadata was successfully imported.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra các bài đăng và trang của bạn và xem nếu metadata đã được nhập thành công hay chưa!

en: Please don't show me this notification anymore
vi_VN: Xin đừng cho tôi xem thông báo này nữa

en: Please enter a focus keyphrase first to get related keyphrases
vi_VN: Vui lòng nhập cụm từ khóa tiêu điểm trước để nhận các cụm từ khóa liên quan

en: Please make a backup of your database before starting this process.
vi_VN: Vui lòng tạo backup dữ liệu trước khi thực hiện bước xử lý này.

en: Please provide a meta description by editing the snippet below.
vi_VN: Vui lòng cung cấp thẻ mô tả bằng cách sửa đoạn snippet dưới đây.

en: Please provide a meta description by editing the snippet below. If you don’t, Google will try to find a relevant part of your post to show in the search results.
vi_VN: Cung cấp 1 thẻ mô tả bằng cách sửa đoạn trích dẫn bên dưới. Nếu bạn không có thẻ mô tả, Google sẽ thử tìm 1 phần thích hợp trong bài viết của bạn để hiển thị cho kết quả tìm kiếm.

en: Please provide an SEO title by editing the snippet below.
vi_VN: Vui lòng nhập tiêu đề SEO bằng cách chỉnh sửa đoạn mã dưới đây.

en: Please read %1$sthis help article%2$s to find out how to resolve this problem.
vi_VN: Vui lòng đọc %1$s này giúp điều khoản %2$s để tìm hiểu cách giải quyết vấn đề này.

en: Please select a user below to make your site's meta data complete.
vi_VN: Vui lòng chọn một người dùng bên dưới để hoàn thành siêu dữ liệu cho trang web của bạn.

en: Please select a valid post type for taxonomy "%s"
vi_VN: Vui lòng chọn kiểu bài viết hợp lệ cho taxonomy "%s"

en: Please select a valid taxonomy for post type "%s"
vi_VN: Vui lòng chọn taxonomy hợp lệ cho kiểu bài viết "%s"

en: Please upgrade your WordPress version or install the Gutenberg plugin to get this %1$s feature.
vi_VN: Vui lòng nâng cấp phiên bản WordPress của bạn hoặc cài đặt plugin Gutenberg để có được tính năng %1$s này.

en: Please wait while %1$s connects to %2$s to get related keyphrases...
vi_VN: Vui lòng đợi trong khi %1$s kết nối với %2$s để nhận các cụm từ khóa liên quan ...

en: Post Noindexed
vi_VN: Bài viết Noindex

en: Post Status
vi_VN: Trạng thái bài viết

en: Post doesn't exist.
vi_VN: Bài viết không tồn tại.

en: Post has an invalid Content Type: %s.
vi_VN: Bài viết sai Post Type: %s.

en: Post is set to noindex.
vi_VN: Bài viết được thiết lập thành không có chỉ mục

en: Post type (plural)
vi_VN: Dạng bài viết (số nhiều)

en: Post type (singular)
vi_VN: Dạng bài viết (số ít)

en: Posts
vi_VN: Bài viết

en: Posts %1$swithout%2$s a focus keyphrase
vi_VN: Các bài viết %1$skhông có%2$s cụm từ khóa chính

en: Posts list
vi_VN: Danh sách bài viết

en: Posts list navigation
vi_VN: Điều hướng danh sách các bài viết

en: Posts that should not show up in search results
vi_VN: Bài viết không nên hiển thị trong kết quả tìm kiếm

en: Posts with the SEO score: %s
vi_VN: Bài viết có điểm SEO: %s

en: Prefix for Archive breadcrumbs
vi_VN: Prefix cho đường dẫn trên trang Lưu trữ

en: Prefix for Search Page breadcrumbs
vi_VN: Prefix cho đường dẫn trên trang Tìm kiếm

en: Prefix for archive pages:
vi_VN: Tiền tố cho các trang lưu trữ:

en: Prefix for breadcrumbs:
vi_VN: Prefix cho đường dẫn:

en: Prefix for search result pages:
vi_VN: Tiền tố cho các trang kết quả tìm kiếm:

en: Prefix for the breadcrumb path
vi_VN: Tiền tố cho đường dẫn breadcrumb

en: Premium
vi_VN: Bảng trả phí

en: Premium support
vi_VN: Hỗ trợ đặc biệt

en: Preview
vi_VN: Xem trước

en: Preview &#8220;%s&#8221;
vi_VN: Xem trước &#8220;%s&#8221;

en: Preview as:
vi_VN: Xem trước:

en: Preview your page in Facebook and Twitter
vi_VN: Xem trước trang của bạn hiển thị trên Facebook và Twitter

en: Primary
vi_VN: Chính

en: Primary %s
vi_VN: Chính %s

en: Primary category
vi_VN: Chuyên mục chính

en: Privacy sensitive (FB admins and such), theme specific (title rewrite) and a few very site specific settings will not be imported to new sites.
vi_VN: Các cài đặt nhạy cảm về tính riêng tư (FB admins và tương tự), theo theme (viết lại tiêu đề) và một vài cài đặt chi tiết cho trang sẽ không được nhập vào các trang mới.

en: Problems
vi_VN: Các vấn đề

en: Profile Page
vi_VN: Trang cá nhân

en: Prominent words
vi_VN: Từ nổi bật

en: Publication date
vi_VN: Ngày xuất bản

en: QA Page
vi_VN: Trang hỏi-đáp

en: REST API: Head endpoint
vi_VN: API REST: Điểm cuối ở đầu

en: RSS feed settings
vi_VN: Thiết lập RSS Feed

en: Rank better locally and in Google Maps, without breaking a sweat!
vi_VN: Xếp hạng tốt hơn tại địa phương và trong Google Maps, mà không vất vả!

en: Rank better with synonyms & related keyphrases
vi_VN: Xếp hạng tốt hơn với các từ đồng nghĩa & và các cụm từ khóa liên quan

en: Read more about how %s works.
vi_VN: Đọc thêm về %s hoạt động như thế nào.

en: Read more like this on our SEO blog
vi_VN: Đọc thêm về những bài giống như vậy trên blog SEO của chúng tôi

en: Read our %1$sultimate guide to keyword research%2$s to learn more about keyword research and keyword strategy.
vi_VN: Đọc hướng dẫn căn bản %1$s của chúng tôi về nghiên cứu từ khóa %2$s để tìm hiểu thêm về nghiên cứu từ khóa và chiến lược từ khóa.

en: Read why XML Sitemaps are important for your site.
vi_VN: Tìm hiểu tại sao XML Sitemap lại quan trọng với website của bạn.

en: Readability
vi_VN: Tính dễ đọc

en: Readability analysis
vi_VN: Phân tích khả năng dễ đọc

en: Readability analysis:
vi_VN: Phân tích khả năng đọc

en: Readability score
vi_VN: Điểm dễ đọc

en: Readability: %s
vi_VN: Khả năng đọc: %s

en: Real Estate Listing
vi_VN: Danh sách bất động sản

en: Received internal links
vi_VN: Số đường dẫn nội bộ nhận được

en: Redirect attachment URLs to the attachment itself?
vi_VN: Chuyển tiếp đường dẫn đính kèm sang file đính kèm

en: Redirect manager
vi_VN: Quản lý chuyển hướng

en: Regular
vi_VN: Bình thường

en: Related keyphrase
vi_VN: Cụm từ khóa liên quan

en: Related keyphrases
vi_VN: Các cụm từ khóa liên quan

en: Remove
vi_VN: Gỡ bỏ

en: Remove highlight from the text
vi_VN: Xóa đánh dấu khỏi văn bản

en: Remove image
vi_VN: Xoá ảnh

en: Remove keyphrase
vi_VN: Xóa từ khóa

en: Remove marks in the text
vi_VN: Bỏ đánh dấu trong văn bản

en: Removes the focus keyphrase section from the metabox and disables all SEO-related suggestions.
vi_VN: Gõ bỏ phần cụm từ khóa chính khỏi metabox và hủy kích hoạt tất cả các đề xuất liên quan đến SEO.

en: Removes the readability analysis section from the metabox and disables all readability-related suggestions.
vi_VN: Xóa phần phân tích tính dễ đọc khỏi metabox và tắt kích hoạt các đề xuất liên quan đến tính dễ đọc.

en: Replace image
vi_VN: Thay thế ảnh

en: Replaced with a custom taxonomies description
vi_VN: Được thay thế bằng mô tả taxonomy tùy chọn

en: Replaced with a posts custom field value
vi_VN: Được thay thế bằng giá trị trường tùy biến của các bài viết

en: Replaced with a posts custom taxonomies, comma separated.
vi_VN: Thay thể bởi taxonomies tùy biến của bài viết, ngăn cách bởi dấu phẩy.

en: Replaced with the category description
vi_VN: Đã được thay thế bằng mô tả chuyên mục

en: Replaced with the content type plural label
vi_VN: Đã được thay thế bằng nhãn số nhiều của kiểu nội dung

en: Replaced with the content type single label
vi_VN: Đã được thay thế bằng nhãn số ít của kiểu nội dung

en: Replaced with the current date
vi_VN: Được thay bằng ngày tháng năm hiện tại

en: Replaced with the current day
vi_VN: Được thay bằng ngày hiện tại

en: Replaced with the current month
vi_VN: Được thay bằng tháng hiện tại

en: Replaced with the current page number
vi_VN: Được thay thế bằng số trang hiện tại

en: Replaced with the current page number with context (i.e. page 2 of 4)
vi_VN: Được thay thể bằng số trang hiện tại trên tổng số trang (Ví dụ trang 2 trên 4)

en: Replaced with the current page total
vi_VN: Được thay thế bằng tổng số trang hiện tại

en: Replaced with the current search phrase
vi_VN: Đã được thay thế bằng cụm tìm kiếm hiện tại

en: Replaced with the current tag/tags
vi_VN: Được thay thế với tag/các tag hiện tại

en: Replaced with the current year
vi_VN: Được thay bằng năm hiện tại

en: Replaced with the date of the post/page
vi_VN: Được thay thế bằng ngày của bài viết/trang

en: Replaced with the normal title for an archive generated by WordPress
vi_VN: Đã thay đổi bằng tiêu đề bình thường cho một lưu trữ được tạo bởi WordPress

en: Replaced with the post categories (comma separated)
vi_VN: Đã được thay thế bằng các chuyên mục bài viết (ngăn cách bởi dấu phẩy)

en: Replaced with the post/page ID
vi_VN: Đã được thay thế bằng ID của bài viết/trang

en: Replaced with the post/page author's 'Biographical Info'
vi_VN: Được thay thế bằng 'Thông tin Tiểu sử' của tác giả bài viết/trang

en: Replaced with the post/page author's 'nicename'
vi_VN: Đã được thay thế bằng tên hiển thị của tác giả bài viết/trang

en: Replaced with the post/page excerpt (or auto-generated if it does not exist)
vi_VN: Được thay thế bằng trích đoạn của bài viết/trang (hoặc trích đoạn được tự tạo nếu chưa có))

en: Replaced with the post/page excerpt (without auto-generation)
vi_VN: Được thay thế bởi trích đoạn của bài viết/trang (không có tính năng tự tạo trích đoạn)

en: Replaced with the post/page modified time
vi_VN: Đã được thay thế bằng thời gian chỉnh sửa của bài viết/trang

en: Replaced with the posts focus keyphrase
vi_VN: Được thay thế bằng từ khóa chính của các bài viết

en: Replaced with the primary category of the post/page
vi_VN: Đã được thay thế bằng chuyên mục chính của bài viết/trang

en: Replaced with the slug which caused the 404
vi_VN: Được thay thế với slug đã gây ra lỗi 404

en: Replaced with the tag description
vi_VN: Được thay thế bằng mô tả tag

en: Replaced with the term ancestors hierarchy
vi_VN: Được thay thế bằng cụm từ phân cấp gốc

en: Replaced with the term description
vi_VN: Được thay thế bằng mô tả thuật ngữ

en: Replaced with the term name
vi_VN: Được thay thế bằng tên thuật ngữ

en: Replaced with the title of the parent page of the current page
vi_VN: Được thay thế bằng tiêu đề của trang cha của trang hiện tại

en: Replaced with the title of the post/page
vi_VN: Được thay thế bằngi tiêu đề của bài viết/trang

en: Report
vi_VN: Báo cáo

en: Request method %1$s is not valid.
vi_VN: Phương thức yêu cầu %1$s là không hợp lệ

en: Restore Site
vi_VN: Khôi phục trang web

en: Restore site to defaults
vi_VN: Chuyển website về trạng thái mặc định

en: Return to your %s
vi_VN: Quay trở lại %s của bạn

en: Right angle quotation mark
vi_VN: Dấu >>

en: SEO Settings
vi_VN: Thiết lập SEO

en: SEO Title
vi_VN: Tiêu đề SEO

en: SEO analysis
vi_VN: Phân tích SEO

en: SEO analysis:
vi_VN: Phân tích SEO:

en: SEO data optimization complete
vi_VN: Tối ưu hoá dữ liệu SEO hoàn thành

en: SEO data optimization is disabled for non-production environments.
vi_VN: Tối ưu hóa dữ liệu SEO bị tắt đối với môi trường không sản xuất.

en: SEO issue: The featured image should be at least 200 by 200 pixels to be picked up by Facebook and other social media sites.
vi_VN: Vấn đề SEO: Hình ảnh nổi bật nên có độ phân giải ít nhất 200 x 200 pixel để được chọn bởi Facebook và các trang mạng xã hội khác.

en: SEO score
vi_VN: Điểm SEO

en: SEO score: %s
vi_VN: Điểm SEO: %s

en: SEO title
vi_VN: Tiêu đề SEO

en: SEO title preview
vi_VN: Xem trước tiêu đề SEO:

en: SEO title preview:
vi_VN: Xem trước tiêu đề SEO:

en: Satirical Article
vi_VN: Bài báo châm biếm

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Save all
vi_VN: Lưu tất cả

en: Save changes
vi_VN: Lưu thay đổi

en: Save changes to %s
vi_VN: Lưu thay đổi vào %s

en: Schema
vi_VN: Sơ đồ

en: Schema settings
vi_VN: Thiết lập schema

en: Scroll to see the preview content.
vi_VN: Cuộn để xem trước nội dung.

en: Scroll to see the table content.
vi_VN: Cuộn để xem mục lục

en: Seamlessly integrate WooCommerce with %1$s and get extra features!
vi_VN: Tích hợp trơn tru WooCommerce với %1$s và nhận thêm những tính năng!

en: Search Appearance
vi_VN: Hiển thị khi tìm kiếm

en: Search Results Page
vi_VN: Trang kết quả tìm kiếm

en: Search engines and other websites can still send traffic to your deleted post.
vi_VN: Công cụ tìm kiếm và các trang web khác vẫn có thể thu hút lưu lượng truy cập đến bài viết đã xóa của bạn.

en: Search engines should ignore this link (mark as %1$snofollow%2$s)%3$s
vi_VN: Công cụ tìm kiếm sẽ bỏ qua liên kết này (đánh dấu %1$snofollow%2$s)%3$s

en: Search pages
vi_VN: Tìm trang

en: Search phrase
vi_VN: Cụm từ tìm kiếm

en: Security: no advanced or schema settings for authors
vi_VN: Bảo mật: Không có phần nâng cao hoặc cài đặt schema dành cho những tác giả.

en: See the XML sitemap.
vi_VN: Xem XML Sitemap.

en: See who contributed to %1$s.
vi_VN: Xem người đóng góp vào %1$s.

en: Select a user...
vi_VN: Chọn một người dùng...

en: Select country
vi_VN: Chọn quốc gia

en: Select image
vi_VN: Chọn hình ảnh

en: Select the primary %s
vi_VN: Chọn %s chính

en: Separator
vi_VN: Dấu phân tách

en: Separator between breadcrumbs
vi_VN: Dấu ngăn cách giữa các mục trong đường dẫn

en: Serving local customers?
vi_VN: Phục vụ cho khách hàng ở khu vực của bạn?

en: Settings
vi_VN: Thiết lập

en: Settings Updated.
vi_VN: Thiết lập đã cập nhật.

en: Settings could not be imported:
vi_VN: Cài đặt không thể nhập:

en: Settings for %s archive
vi_VN: Cài đặt cho lưu trữ %s

en: Settings saved.
vi_VN: Cài đặt đã được lưu.

en: Settings successfully imported.
vi_VN: Các thiết lập được nhập thành công.

en: Seven months ago
vi_VN: Bảy tháng trước

en: Share your post!
vi_VN: Chia sẻ bài đăng của bạn!

en: Should search engines follow links on this %1$s?
vi_VN: Công cụ tìm kiếm nên theo dõi liên kết trên %1$s?

en: Should search engines follow links on this %s
vi_VN: Các công cụ tìm kiếm nên theo các liên kết trên %s này

en: Show %s in search results?
vi_VN: Hiển thị %s trong kết quả tìm kiếm?

en: Show All Content Types
vi_VN: Hiển thị tất cả loại nội dung

en: Show Blog page
vi_VN: Xem trang Blog

en: Show blog page in breadcrumbs
vi_VN: Hiển thị trang blog trong breadcrumbs

en: Show debug information
vi_VN: Hiển thị thông tin gỡ lỗi

en: Show results for:
vi_VN: Hiển thị kết quả cho:

en: Show this item.
vi_VN: Hiển thị mục này

en: Show your videos in Google Videos
vi_VN: Hiển thị video của bạn trong Google Videos

en: Showing step items as an ordered list.
vi_VN: Hiển thị các mục bước dưới dạng danh sách có thứ tự.

en: Showing step items as an unordered list
vi_VN: Hiển thị các bước dưới dạng danh sách không theo thứ tự

en: Site Admins (default)
vi_VN: Quản trị website (mặc định)

en: Site title
vi_VN: Tiêu đề website

en: Site with ID %d not found.
vi_VN: Không tìm thấy trang web có ID %d.

en: Six months ago
vi_VN: Sáu tháng trước

en: Slug
vi_VN: Đường dẫn

en: Slug preview:
vi_VN: Xem trước đường dẫn

en: Small tilde
vi_VN: Dấu ngã nhỏ

en: Social
vi_VN: Mạng xã hội

en: Social Media Posting
vi_VN: Đăng tải lên Mạng xã hội

en: Social media preview
vi_VN: Xem trước mạng xã hội

en: Social previews
vi_VN: Xem trước các hiển thị trên mạng xã hội

en: Social profiles
vi_VN: Hồ sơ mạng xã hội

en: Something has gone wrong and we couldn't complete the optimization of your SEO data. Please %1$sre-start the process%2$s.
vi_VN: Đã xảy ra sự cố và chúng tôi không thể hoàn thành việc tối ưu hóa dữ liệu SEO của bạn. Vui lòng %1$s bắt đầu quá trình %2$s.

en: Something went wrong. Please reload the page.
vi_VN: Đã xảy ra sự cố. Vui lòng tải lại trang.

en: Sorry, there's no data available for that keyphrase/country combination.
vi_VN: Xin lỗi, không có sẵn dữ liệu cho tổ hợp cụm từ đó.

en: SoundCloud profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên SoundCloud

en: Start SEO data optimization
vi_VN: Bắt đầu tối ưu hóa dữ liệu SEO

en: Start ranking better for your videos
vi_VN: Bắt đầu xếp hạng tốt hơn cho video của bạn

en: Step 1: Create a backup
vi_VN: Bước 1: Tạo sao lưu

en: Step 2: Import
vi_VN: Bước 2: Xuất dữ liệu

en: Step 3: Check your data
vi_VN: Bước 3: Kiểm tra dữ liệu của bạn

en: Step 5: Clean up
vi_VN: Bước 5: Làm sạch

en: Stop SEO data optimization
vi_VN: Ngừng tối ưu hóa dữ liệu SEO

en: Stop losing customers to other local businesses
vi_VN: Ngưng việc mất khách hàng vào tay những đối thủ ở khu vực khác

en: Structured Data
vi_VN: Dữ liệu có cấu trúc

en: Success: %s
vi_VN: Thành công: %s

en: Summary
vi_VN: Tổng kết

en: Summary with large image
vi_VN: Tóm tắt với ảnh lớn

en: Super Admins only
vi_VN: Chỉ Super Admins

en: Superfast internal linking suggestions
vi_VN: Gợi ý liên kết nội bộ cực nhanh

en: Synonyms & related keyphrases
vi_VN: Các từ đồng nghĩa & các cụm từ khóa liên quan

en: Tag description
vi_VN: Mô tả tag

en: Tagline
vi_VN: Chủ đề

en: Take note:
vi_VN: Lưu ý:

en: Taxonomies
vi_VN: Nguyên tắc phân loại

en: Taxonomy to show in breadcrumbs for content types
vi_VN: Taxonomy được hiển thị trong breadcrumbs cho các loại nội dung

en: Team Yoast
vi_VN: Đội nhóm Yoast

en: Tech Article
vi_VN: Bài báo công nghệ

en: Ten months ago
vi_VN: Mười tháng trước

en: Term description
vi_VN: Mô tả thuật ngữ

en: Term hierarchy
vi_VN: Hệ thống phân cấp thuật ngữ

en: Term is set to noindex.
vi_VN: Thuật ngữ được thiết lập thành noindex.

en: Term title
vi_VN: Tiêu đề thuật ngữ

en: Term404
vi_VN: 404

en: Text link counter
vi_VN: Bộ đếm các liên kết

en: That means that the form and information below is disabled, and not used.
vi_VN: Điều đó có nghĩa là biểu mẫu và thông tin bên dưới sẽ bị vô hiệu hóa và không được sử dụng.

en: The %1$s admin bar menu contains useful links to third-party tools for analyzing pages and makes it easy to see if you have new notifications.
vi_VN: Menu bar %1$s bao gồm các liên kết hữu ích từ các công cụ bên khác giúp phân tích trang và làm nó dễ nhìn hơn nếu bạn có thông báo mới.

en: The %1$s plugin installation is incomplete. Please refer to %2$sinstallation instructions%3$s.
vi_VN: Cài đặt phần mở rộng %1$s không hoàn thành. Vui lòng tham khảo %2$scác hướng dẫn cài đặt%3$s.

en: The %1$s plugin might cause issues when used in conjunction with %2$s.
vi_VN: Gói mở rộng %1$s này có thể gây ra những vấn đề khi được dùng kết hợp với %2$s.

en: The %s importer functionality uses temporary database tables. It seems your WordPress install does not have the capability to do this, please consult your hosting provider.
vi_VN: Chức năng nhập %s cần sử dụng các bảng cơ sở dữ liệu tạm thời. Có vẻ như WordPress cài đặt của bạn không có khả năng để làm điều này, xin vui lòng liên hệ nhà cung cấp hosting của bạn.

en: The %s integration offers suggestions and insights for keywords related to the entered focus keyphrase.
vi_VN: Tích hợp %s cung cấp những đề xuất và thông tin cho những từ khoá liên quan với từ khoá chính.

en: The SEO analysis offers suggestions to improve the SEO of your text.
vi_VN: Phân tích SEO giúp gợi ý những đề xuất cải thiện SEO cho văn bản của bạn

en: The Standard PHP Library (SPL) extension seem to be unavailable. Please ask your web host to enable it.
vi_VN: Phần mở rộng thư viện PHP tiêu chuẩn (SPL) dường như không có sẵn. Hãy yêu cầu nhà cung cấp máy chủ bổ sung.

en: The URL that this page should redirect to.
vi_VN: Liên kết URL mà trang này nên chuyển hướng đến.

en: The advanced section of the %1$s meta box allows a user to remove posts from the search results or change the canonical. The settings in the schema tab allows a user to change schema meta data for a post. These are things you might not want any author to do. That's why, by default, only editors and administrators can do this. Setting to "%2$s" allows all users to change these settings.
vi_VN: Phần nâng cao của hộp meta %1$s cho phép người dùng xóa các bài đăng khỏi thanh công cụ tìm kiếm hoặc thay đổi của canonical. Cài đặt trong tab schema cho phép một người dùng thay đổi dữ liệu thẻ schema của bài đăng. Điều này có thể là những điều mà bạn không muốn bất kỳ tác giả nào làm. Đó là lý do tại sao, trong mặc định, chỉ duy nhất biên tập viên và quản trị viên mới có thể thực hiện điều này. Cài đặt thành "%2$s" cho phép tất cả người dùng có thể thay đổi những cài đặt này.

en: The browser you are currently using is unfortunately rather dated. Since we strive to give you the best experience possible, we no longer support this browser. Instead, please use %1$sFirefox%4$s, %2$sChrome%4$s or %3$sMicrosoft Edge%4$s.
vi_VN: Rất tiếc, trình duyệt bạn đang sử dụng đã quá cũ. Vì chúng tôi cố gắng mang đến cho bạn trải nghiệm tốt nhất có thể nên chúng tôi không còn hỗ trợ trình duyệt này nữa. Thay vào đó, hãy sử dụng %1$s Firefox %4$s, %2$s Chrome %4$s hoặc %3$s Microsoft Edge %4$s.

en: The canonical URL that this page should point to. Leave empty to default to permalink. %1$sCross domain canonical%2$s supported too.
vi_VN: Canonical URL mà trang này nên trỏ tới, để trống là mặc định cho đường dẫn tĩnh. %1$sCanonical nhiều tên miền%2$s cũng được hỗ trợ.

en: The cornerstone content feature lets you to mark and filter cornerstone content on your website.
vi_VN: Tính năng nội dung chủ đạo cho phép bạn đánh dấu và lọc nội dung chủ đạo trên trang web của bạn.

en: The default blog setting must be the numeric blog id of the blog you want to use as default.
vi_VN: Thiết lập blog mặc định phải là blog id dạng số của blog mà bạn muốn sử dụng làm mặc định.

en: The default card type to use
vi_VN: Loại thẻ mặc định được dùng

en: The file size of the uploaded image is too large for %s. File size must be less than %s.
vi_VN: Hình ảnh tải lên có kích thước quá lớn cho %s. Kích thước phải nhỏ hơn %s.

en: The filter extension seem to be unavailable. Please ask your web host to enable it.
vi_VN: Phần mở rộng bộ lọc dường như không có sẵn. Hãy yêu cầu nhà cung cấp máy chủ của bạn bật tính năng này.

en: The first true all-in-one SEO solution for WordPress, including on-page content analysis, XML sitemaps and much more.
vi_VN: Giải pháp SEO tất cả trong một đầu tiên cho WordPress, bao gồm phân tích nội dung on-page, sơ đồ trang web và nhiều hơn thế nữa.

en: The following words occur the most in the content. These give an indication of what your content focuses on. If the words differ a lot from your topic, you might want to rewrite your content accordingly.
vi_VN: Các từ và cụm từ sau xuất hiện nhiều trong nội dung. Chúng cho biết nội dung đang được tập trung vào. Nếu các từ khác nhiều so với chủ đề, bạn có thể nhập lại nội dung cho phù hợp.

en: The form contains %1$s error. %2$s | The form contains %1$s errors. %2$s
vi_VN[0]: Biểu mẫu chứa %1$s lỗi. %2$s

en: The format of the uploaded image is not supported. The supported formats are: %s, %s and %s.
vi_VN: Định dạng ảnh không được hỗ trợ. Các định dạng được sử dụng là: %s, %s và %s

en: The format of the uploaded image is not supported. The supported formats are: %s, %s, %s and %s.
vi_VN: Định dạng ảnh không được hỗ trợ. Các định dạng được sử dụng là: %s, %s, %s và %s

en: The links columns show the number of articles on this site linking %3$sto%4$s this article and the number of URLs linked %3$sfrom%4$s this article. Learn more about %1$show to use these features to improve your internal linking%2$s, which greatly enhances your SEO.
vi_VN: Các cột liên kết hiển thị số lượng bài viết trên trang web này đang liên kết %3$s đến %4$s bài viết này và số lượng URL đã liên kết %3$s từ %4$s bài viết này. Tìm hiểu thêm về %1$s cách sử dụng các tính năng này nhằm cải thiện liên kết nội bộ %2$s của bạn, giúp cải thiện đáng kể SEO của bạn.

en: The number of headers and header labels don't match.
vi_VN: Số lượng tiêu đề và nhãn tiêu đề không khớp.

en: The plugin %2$s changes your site's output and in doing that differentiates between search engines and normal users, a process that's called cloaking. We highly recommend that you disable it.
vi_VN: Gói mở rộng %2$s thay đổi kết quả hiển thị website của bạn và bằng việc đó phân biệt giữa các máy tìm kiếm và những người dùng thông thường, một quá trình được gọi là thủ thuật che dấu nội dung. Chúng tôi nghiêm túc khuyến nghị bạn ngưng kích hoạt nó.

en: The post %1$s appeared first on %2$s.
vi_VN: Bài viết %1$s đã xuất hiện đầu tiên vào ngày %2$s.

en: The post could not be found.
vi_VN: Không tìm thấy bài viết này

en: The premium version of %1$s with more features & support.
vi_VN: Phiên bản trả phí của %1$s với nhiều tính năng và hỗ trợ hơn.

en: The readability analysis offers suggestions to improve the structure and style of your text.
vi_VN: Phân tích khả năng dễ đọc mang lại các gợi ý để cải thiện cấu trúc và phong cách viết.

en: The request to Ryte returned an error.
vi_VN: Request tới Ryte trả về một lỗi.

en: The separator defined in your theme's %s tag.
vi_VN: Dấu phân cách được định nghĩa trong tag %s của giao diện bạn sử dụng.

en: The settings on this page allow you to specify what the default search appearance should be for any type of content you have. You can choose which content types appear in search results and what their default description should be.
vi_VN: Cài đặt trên Trang này cho phép bạn chỉ rõ giao diện tìm kiếm mặc định cho bất kì kiểu nội dung nào bạn có. Bạn có thể chọn kiểu nội dung xuất hiện trong kết quả tìm kiếm và mô tả mặc định của chúng.

en: The site's name
vi_VN: Tên trang

en: The site's tagline
vi_VN: khẩu hiệu của các trang web

en: The submitted value was: %s
vi_VN: Giá trị được gửi là: %s

en: The text link counter feature is not working as expected
vi_VN: Tính năng bộ đếm liên kết văn bản không hoạt động như mong đợi

en: The text link counter helps you improve your site structure.
vi_VN: Bộ đếm đường dẫn văn bản giúp bạn cải thiện cấu trúc trang web của bạn.

en: The text link counter helps you improve your site structure. %1$sFind out how the text link counter can enhance your SEO%2$s.
vi_VN: Bộ đếm liên kết văn bản giúp bạn cải thiện cấu trúc trang web của mình. %1$s Tìm hiểu cách bộ đếm liên kết văn bản có thể nâng cấp SEO của bạn %2$s.

en: The text link counter is working as expected
vi_VN: Bộ đếm liên kết văn bản đang hoạt động như mong đợi

en: There is a new notification. | There are new notifications.
vi_VN[0]: Có thông báo mới.

en: These are settings for the %1$s plugin by %2$s
vi_VN: Đây là các cài đặt cho phần mở rộng %1$s bởi %2$s

en: These pages will be %s by default, so they will never show up in search results.
vi_VN: Những trang này sẽ được %s mặc định, vì vậy chúng sẽ không bao giờ hiển thị trong kết quả tìm kiếm.

en: This %1$s REST API endpoint gives you all the metadata you need for a specific URL. This will make it very easy for headless WordPress sites to use %1$s for all their SEO meta output.
vi_VN: Điểm cuối REST API %1$s này cung cấp cho bạn tất cả siêu dữ liệu bạn cần cho một URL cụ thể. Điều này sẽ giúp các trang web WordPress không có đầu mục dễ dàng sử dụng %1$s cho tất cả đầu ra meta SEO của họ.

en: This adds an author byline and reading time estimate to the article’s snippet when shared on Slack.
vi_VN: Điều này bổ sung thêm ước tính của tác giả và thời gian đọc vào đoạn trích của bài viết khi được chia sẻ trên Slack.

en: This data is shown as metadata in your site. It is intended to appear in %1$sGoogle's Knowledge Graph%2$s. You can be either an organization, or a person.
vi_VN: Dữ liệu này được hiển thị dưới dạng metadata trong trang web của bạn. Nó được dự định xuất hiện trong %1$sGoogle's Knowledge Graph%2$s. Bạn có thể là một công ty, hoặc một cá nhân.

en: This feature has been disabled by the network admin.
vi_VN: Tính năng này đã bị tắt bởi quản trị mạng.

en: This feature has been disabled since subsites never send tracking data.
vi_VN: Đặc tính này đã bị vô hiệu hóa vì các trang con không bao giờ giữ dữ liệu theo dõi.

en: This feature includes and replaces the Text Link Counter and Internal Linking Analysis
vi_VN: Tính năng này bao gồm và thay thế Bộ đếm Liên kết Văn bản và Phân tích Liên kết Nội bộ

en: This feature is used to automatically add content to your RSS, more specifically, it's meant to add links back to your blog and your blog posts, so dumb scrapers will automatically add these links too, helping search engines identify you as the original source of the content.
vi_VN: Tính năng này được sử dụng để tự động thêm nội dung vào RSS của bạn, cụ thể hơn là nó sẽ thêm các lên kết dẫn về blog và bài viết của bạn, như vậy thì các công cụ quét cũng sẽ tự động thêm các lên kết này, giúp các công cụ tìm kiếm nhận dạng blog của bạn là nguồn ngốc của nội dung.

en: This helps search engines understand your website and your content. You can change some of your settings for this page below.
vi_VN: Điều này giúp ích cho các công cụ tìm kiếm hiểu website hoặc nội dung của bạn. Bạn có thể thay đổi một vài cài đặt dành cho trang ở phía dưới.

en: This image is used if the post/page being shared does not contain any images.
vi_VN: Ảnh này được dùng nếu bài viết/trang được chia sẻ không có ảnh.

en: This is a sponsored link or advert (mark as %1$ssponsored%2$s)%3$s
vi_VN: Đây là liên kết được tài trợ hoặc quảng cáo (đánh dấu %1$ssponsored%2$s)%3$s

en: This is what shows in the search results when people find your homepage. This means this is probably what they see when they search for your brand name.
vi_VN: Minh họa thông tin thể hiện trong kết quả tìm kiếm khi khách hàng tìm trang chủ của bạn. Đây có thể là những gì họ thấy khi tìm kiếm thương hiệu của bạn.

en: This must be an existing blog. Blog %s does not exist or has been marked as deleted.
vi_VN: Đây phải là blog đang tồn tại. Blog %s không tồn tại hoặc đã bị đánh dấu là đã xóa.

en: This tab allows you to selectively disable %1$s integrations with third-party products for all sites in the network. By default all integrations are enabled, which allows site admins to choose for themselves if they want to toggle an integration on or off for their site. When you disable an integration here, site admins will not be able to use that integration at all.
vi_VN: Tab này cho phép bạn vô hiệu hóa có chọn lọc các tích hợp %1$s  với các sản phẩm của bên thứ ba cho tất cả các trang web trong mạng. Theo mặc định, tất cả các tích hợp đều được bật, điều này cho phép quản trị viên trang web tự chọn nếu họ muốn bật hoặc tắt tích hợp cho trang web của họ. Khi bạn tắt tích hợp ở đây, quản trị viên trang web sẽ không thể sử dụng tích hợp đó.

en: This tab allows you to selectively disable %s features for all sites in the network. By default all features are enabled, which allows site admins to choose for themselves if they want to toggle a feature on or off for their site. When you disable a feature here, site admins will not be able to use that feature at all.
vi_VN: Tab này giúp bạn có thể lựa chọn tắt %s tính năng cho tất cả các trang trong mạng. Theo mặc định tất cả các tính năng được bật, giúp những người quản trị trang lựa chọn có bật hoặc tắt một tính năng trên trang của họ. Khi bạn tắt một tính năng ở đây, những người quản trị trang sẽ không thể dùng được tính năng đó nữa.

en: This tool allows you to quickly change important files for your SEO, like your robots.txt and, if you have one, your .htaccess file.
vi_VN: Công cụ này cho phép bạn nhanh chóng thay đổi những tập tin quan trọng cho SEO của bạn, như robots.txt và tập tin .htaccess (nếu có).

en: This tool allows you to quickly change titles and descriptions of your posts and pages without having to go into the editor for each page.
vi_VN: Công cụ này cho phép bạn thay đổi nhanh tiêu đề và mô tả cho bài viết và trang của bạn mà không phải vào trình soạn thảo của trang.

en: This will import the post metadata like SEO titles and descriptions into your %1$s metadata. It will only do this when there is no existing %1$s metadata yet. The original data will remain in place.
vi_VN: Điều này sẽ nhập metadata của bài viết như tiêu đề và mô tả SEO vào %1$s siêu dữ liệu của bạn. Nó chỉ làm điều này khi chưa có metadata %1$s hiện có. Dữ liệu gốc sẽ được giữ nguyên vị trí.

en: Three months ago
vi_VN: Ba tháng trước

en: Time needed:
vi_VN: Thời gian cần thiết:

en: Title
vi_VN: Tiêu đề

en: Title Separator
vi_VN: Dấu ngăn cách tiêu đề

en: Title separator symbol
vi_VN: Biểu tượng ngăn cách tiêu đề

en: Title to use for Author page
vi_VN: Tiêu đề cho trang Tác giả

en: Title to use for this page in breadcrumb paths
vi_VN: Tiêu đề của trang được dùng trong đường dẫn

en: To %1$sconfirm your site with Pinterest%2$s, add the meta tag here:
vi_VN: Để %1$s xác nhận website của bạn với Pinterest%2$s, thêm thẻ meta ở đây:

en: To be able to create a redirect and fix this issue, you need %1$s. You can buy the plugin, including one year of support and updates, on %2$s.
vi_VN: Để có thể tạo chuyển hướng và khắc phục sự cố này, bạn cần %1$s. Bạn có thể mua gói mở rộng, bao gồm một năm hỗ trợ và cập nhật, trên%2$s.

en: To change the social accounts used for your site, update the details for %1$s.
vi_VN: Để thay đổi các tài khoản mạng xã hội được sử dụng cho trang web của bạn, hãy cập nhật chi tiết cho %1$s.

en: To let search engines know which social profiles are associated to this site, enter your site social profiles data below.
vi_VN: Để giúp các máy tìm kiếm biết profile mạng xã hội nào liên kết với website này, hãy nhập dữ liệu các profile đó bên dưới.

en: To make your site represent a Company or Organization go to %1$sSearch Appearance%2$s and set Organization or Person to "Organization".
vi_VN: Để làm cho trang web của bạn đại diện cho Công ty hoặc Tổ chức, hãy truy cập %1$sGiao diện tìm kiếm%2$s và đặt Tổ chức hoặc Người thành "Tổ chức".

en: To view your current crawl errors, %1$splease visit Google Search Console%2$s.
vi_VN: Để xem lỗi thu thập dữ liệu, %1$sHãy truy cập Google Search Console%2$s.

en: Toggle %1$s's XML Sitemap
vi_VN: Chuyển đổi XML Sitemap của %1$s

en: Tools
vi_VN: Công cụ

en: Trend
vi_VN: Thịnh hành

en: Truly optimize your site for a local audience with our %s plugin! Optimized address details, opening hours, store locator and pickup option!
vi_VN: Thực sự tối ưu hóa trang web của bạn cho độc giả ở khu vực bạn sinh sống với plugin %s của chúng tôi! Tối ưu hóa chi tiết địa chỉ, giờ mở cửa, vị trí cửa hàng và tùy chọn đón khách!

en: Try to make shorter sentences to improve readability
vi_VN: Thử làm các đoạn văn bản ngắn hơn để dễ đọc hơn.

en: Try to make shorter sentences, using less difficult words to improve readability
vi_VN: Cố gắng viết các câu ngắn hơn, sử dụng các từ dễ hiểu để cải thiện khả năng đọc.

en: Trying to build the sitemap cache key, but the postfix and prefix combination leaves too little room to do this. You are probably requesting a page that is way out of the expected range.
vi_VN: Đang cố xây dựng sitemap cache key, nhưng sự kết hợp tiền tố và hậu tố hạn chế thực hiện việc này. Bạn có thể đang yêu cầu một trang nằm ngoài khoảng có sẵn.

en: Tumblr profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên Tumblr

en: Twelve months ago
vi_VN: Mười hai tháng trước

en: Twitter Username
vi_VN: Tài khoản Twitter

en: Twitter preview
vi_VN: Xem trước Twitter

en: Twitter settings
vi_VN: Cài đặt Twitter

en: Twitter username (without @)
vi_VN: Tên người dùng Twitter (không bao gồm @)

en: Twitter usernames can only contain letters, numbers, and underscores. %s
vi_VN: Tên người dùng của Twitter chỉ chứa ký tự, số, dấu gạch nối, và dấu gạch dưới. %s

en: Twitter uses Open Graph metadata just like Facebook, so be sure to keep the "Add Open Graph meta data" setting on the Facebook tab enabled if you want to optimize your site for Twitter.
vi_VN: Twitter sử dụng siêu dữ liệu Open Graph giống như Facebook, vì vậy hãy đảm bảo luôn bật cài đặt "Thêm dữ liệu meta Open Graph" trên tab Facebook nếu bạn muốn tối ưu hóa trang web của mình cho Twitter.

en: Two months ago
vi_VN: Hai tháng trước

en: Uncategorized
vi_VN: Chưa phân loại

en: Unfortunately we cannot save changes to your SEO settings while you are working on a draft of an already-published %1$s. If you want to save your SEO changes, make sure to click 'Update', or wait to make your SEO changes until you are ready to update the %1$s.
vi_VN: Rất tiếc, chúng tôi không thể lưu các thay đổi đối với cài đặt SEO của bạn trong khi bạn đang làm việc trên bản nháp của %1$s đã được xuất bản. Nếu bạn muốn lưu các thay đổi SEO của mình, hãy đảm bảo nhấp vào 'Cập nhật' hoặc chờ thực hiện các thay đổi SEO cho đến khi bạn sẵn sàng cập nhật %1$s.

en: Unlink
vi_VN: Huỷ liên kết

en: Unordered list
vi_VN: Danh sách không có thứ tự

en: Updated %s
vi_VN: Đã cập nhật %s

en: Upgrade to %s
vi_VN: Nâng cấp lên %s

en: Upgrade your %s plan
vi_VN: Nâng cấp gói %s của bạn

en: Upload Image
vi_VN: Tải ảnh

en: Upon saving, this setting will apply to all of your %1$s. %1$s that are manually configured will be left untouched. | Upon saving, these settings will apply to all of your %1$s. %1$s that are manually configured will be left untouched.
vi_VN[0]: Sau khi lưu trữ, những cài đặt này sẽ áp dungj cho tất cả %1$s của bạn. %1$s được cấu hình theo cách thủ công sẽ được giữ nguyên.

en: Url preview
vi_VN: Xem trước URL

en: Usage of this breadcrumbs feature is explained in %1$sour knowledge-base article on breadcrumbs implementation%2$s.
vi_VN: Trong tài liệu %1$shướng dẫn%2$s bạn có thể tìm thấy cách sử dụng tính năng đường dẫn này.

en: Usage tracking
vi_VN: Theo dõi quá trình sử dụng

en: Use %1$s breadcrumbs instead of %2$s ones
vi_VN: Dùng breadcrumbs %1$s thay vì %2$s

en: Use Image
vi_VN: Sử dụng ảnh

en: User description
vi_VN: Mô tả người dùng

en: Using this form you can reset a site to the default SEO settings.
vi_VN: Sử dụng biểu mẫu này, bạn có thể phục hồi website về thiết lập SEO mặc định.

en: Variable
vi_VN: Biến

en: Vertical bar
vi_VN: Dấu gạch đứng

en: View
vi_VN: Xem

en: View &#8220;%s&#8221;
vi_VN: Xem &#8220;%s&#8221;

en: Volume
vi_VN: Dung lượng

en: WARNING:
vi_VN: CẢNH BÁO:

en: WP Page Title
vi_VN: Tiêu đề trang WP

en: Wait for a week or so, until %1$s automatically processes most of your content in the background.
vi_VN: Chờ khoảng một tuần cho đến khi %1$s tự động xử lý hầu hết nội dung của bạn trong nền.

en: Want to learn SEO from Team Yoast? Check out our %1$s!
vi_VN: Bạn muốn học SEO từ Team Yoast? Chỉ với  %1$s!

en: Warning: even though you can set the meta robots setting here, the entire site is set to noindex in the sitewide privacy settings, so these settings won't have an effect.
vi_VN: Cảnh báo: Dù bạn thiết lập robots meta ở đây, nhưng trong thiết lập riêng tư cho toàn trang được cài là noindex, thì những thiết lập này sẽ không có tác dụng.

en: Warning: the link has been inserted but may have errors. Please test it.
vi_VN: Cảnh báo: Liên kết đã được chèn nhưng có thể có lỗi. Hãy kiểm tra lại.

en: Warning: the variable %1$s cannot be used in this template. See the %2$s for more info.
vi_VN: Cảnh báo: biến %1$s không thể dùng trong template này. Xem %2$s để biết thêm thông tin.

en: We could not find any relevant articles on your website that you could link to from your post.
vi_VN: Chúng tôi không thể tìm thấy bất kỳ bài viết có liên quan trên trang web của bạn mà bạn có thể liên kết từ bài viết của bạn.

en: We estimate this could take a long time, due to the size of your site. As an alternative to waiting, you could:
vi_VN: Chúng tôi ước tính việc này có thể mất nhiều thời gian, do kích thước trang web của bạn. Thay vì chờ đợi, bạn có thể:

en: We estimate this will take a couple of minutes.
vi_VN: Chúng tôi ước tính việc này sẽ mất vài phút.

en: We estimate this will take less than a minute.
vi_VN: Chúng tôi ước tính việc này sẽ mất chưa đầy một phút

en: We have both free and premium online courses to learn everything you need to know about SEO.
vi_VN: Chúng tôi có các khóa học để giúp bạn hiểu hơn về SEO

en: We have detected the following issues that affect the SEO of your site.
vi_VN: Chúng tôi đã phát hiện những vấn đề có thể ảnh hưởng đến SEO trang web của bạn

en: We notice that you have installed WPML. To make sure your canonical URLs are set correctly, %1$sinstall and activate the Yoast SEO Multilingual add-on%2$s as well!
vi_VN: Chúng tôi nhận thấy rằng bạn đã cài đặt WPML. Để đảm bảo các URL chuẩn của bạn được đặt chính xác, %1$s cài đặt và kích hoạt tiện ích bổ sung Đa ngôn ngữ Yoast SEO %2$s!

en: We recommend you set this to Yes.
vi_VN: Bạn nên thiết lập bật chức năng này.

en: We've analyzed your post. Everything looks good. Well done!
vi_VN: Chúng tôi đã phân tích bài đăng của bạn. Mọi thứ trông có vẻ tốt. Làm tốt lắm!

en: We've analyzed your post. There is still room for improvement!
vi_VN: Chúng tôi đã phân tích bài đăng của bạn. Vẫn còn chỗ để cải thiện!

en: We've detected data from one or more SEO plugins on your site. Please follow the following steps to import that data:
vi_VN: Chúng tôi nhận ra dữ liệu của một/một số Gói mở rộng SEO trên website. Hãy làm theo các bước sau để nhập dữ liệu đó vào:

en: We've encountered a problem trying to get related keyphrases. Please try again later.
vi_VN: Chúng tôi đã gặp sự cố khi cố gắng lấy các cụm từ khóa có liên quan. Vui lòng thử lại sau.

en: We've noticed you've been using %1$s for some time now; we hope you love it! We'd be thrilled if you could %2$sgive us a 5 stars rating on WordPress.org%3$s!
vi_VN: Chúng tôi nhận thấy bạn đã sử dụng %1$s được một thời gian; chúng tôi mong bạn yêu thích nó! Chúng tôi sẽ vô cùng cảm động nếu bạn có thể %2$scho chúng tôi một đánh giá 5 sao trên WordPress.org%3$s!

en: We've written an article about %1$show to use the SEO score and Readability score%2$s.
vi_VN: Chúng tôi đã viết một bài báo về %1$s cách sử dụng điểm SEO và điểm Khả năng đọc %2$s.

en: Web Page
vi_VN: Trang Web

en: Webmaster Tools verification
vi_VN: Xác nhận công cụ Webmaster

en: What type of page or content is this?
vi_VN: Kiểu trang hoặc nội dung này là gì?

en: When you click OK we will open our HelpScout beacon where you can find answers to your questions. This beacon will load our support data and also potentially set cookies.
vi_VN: Khi bạn nhấp vào OK, chúng tôi sẽ mở báo hiệu HelpScout nơi bạn có thể tìm thấy câu trả lời cho câu hỏi của mình. Báo hiệu này sẽ tải dữ liệu hỗ trợ của chúng tôi và cũng có khả năng đặt những cookie.

en: When you upload media (an image or video for example) to WordPress, it doesn't just save the media, it creates an attachment URL for it. These attachment pages are quite empty: they contain the media item and maybe a title if you entered one. Because of that, if you never use these attachment URLs, it's better to disable them, and redirect them to the media item itself.
vi_VN: Khi bạn tải lên media (như ảnh hay video), nó không chỉ lưu lại media, mà còn tạo đường dẫn đính kèm. Những trang đính kèm này hầu như trống rỗng: nó chỉ đơn giản chứa file ảnh hoặc video bên trong, và có thể bao gồm tiêu đề nếu bạn có nhập. Bởi vậy, nếu bạn không bao giờ dùng tới (99% là thế), tốt nhất là nên tắt nó đi và chuyển tiếp thẳng vào file đính kèm.

en: Who should have access to the %1$s settings
vi_VN: Ai có quyền truy cập vào thiết lập %1$s

en: Wikipedia URL
vi_VN: URL đến Wikipedia

en: Wikipedia page about you
vi_VN: Trang Wikipedia về bạn

en: With %s, you can easily create such redirects.
vi_VN: Với %s, bạn có thể dễ dàng tạo những chuyển hướng như vậy.

en: Would you like to add a related keyphrase?
vi_VN: Bạn có muốn thêm một cụm từ khóa liên quan không?

en: Would you like to add another keyphrase?
vi_VN: Bạn có muốn thêm một cụm từ khóa khác không?

en: Would you like to add keyphrase synonyms?
vi_VN: Bạn có muốn thêm các từ đồng nghĩa từ khóa không?

en: Would you like to add more than one keyphrase?
vi_VN: Bạn có muốn thêm nhiều hơn một từ khóa không?

en: Would you like to be able to add these related keyphrases to the %s analysis so you can optimize your content even further?
vi_VN: Bạn có muốn có thể thêm các cụm từ khóa liên quan này vào phân tích %s để bạn có thể tối ưu hóa nội dung của mình hơn nữa không?

en: Written by
vi_VN: Được viết bởi

en: XML sitemaps
vi_VN: Sơ đồ trang XML

en: Yandex confirmation codes can only contain letters from A to F, numbers, hyphens, and underscores. %s
vi_VN: Mã xác minh của Yandex chỉ chứa ký tự từ A đến F, số, dấu gạch nối, và dấu gạch dưới. %s

en: Yandex verification code
vi_VN: Code xác nhận từ Yandex

en: Yes
vi_VN: Có

en: Yoast FAQ
vi_VN: Yoast - Câu hỏi thường gặp

en: Yoast How-to
vi_VN: Yoast - Dùng thế nào

en: Yoast SEO automatically describes your pages using schema.org
vi_VN: Yoast SEO sẽ tự động mô tả trang của bạn bằng schema.org

en: You are not allowed to modify unregistered network settings.
vi_VN: Bạn không được phép sửa đổi cài đặt mạng chưa được đăng ký.

en: You are not allowed to perform this action.
vi_VN: Bạn không được phép thực hiện hành động này.

en: You are not receiving updates or support! Fix this problem by adding this site and enabling %1$s for it in %2$s.
vi_VN: Bạn không nhận được cập nhật hoặc hỗ trợ! Khắc phục sự cố này bằng cách thêm trang web này và bật %1$s trong %2$s.

en: You are using a custom tagline or an empty one.
vi_VN: Bạn đang sử dụng một khẩu hiệu tùy chỉnh hoặc một cái trống.

en: You can %1$snot%2$s activate your premium plugin(s) and receive updates because %5$s cannot connect to %6$s. A common cause for not being able to connect is an out-of-date version of cURL, software used to connect to other servers. However, your cURL version seems fine. Please talk to your host and, if needed, the Yoast support team to figure out what is broken. %3$sRead more about cURL in our help center%4$s.
vi_VN: Bạn %1$skhông%2$s thể kích hoạt bản premium và nhận các cập nhật bởi %5$s không thể kết nối tới %6$s. Lỗi này thường do cURL (phần mềm dùng để kết nối tới các máy chủ khác) vẫn ở phiên bản cũ. Vui lòng trao đổi với nhà cung cấp host và, nếu cần, với đội ngũ hỗ trợ của Yoast để tìm ra nguyên nhân chính xác. %3$sĐọc thêm về cURL trong trung tâm hỗ trợ%4$s.

en: You can %1$snot%2$s activate your premium plugin(s) and receive updates because %5$s cannot connect to %6$s. The cause for this error is probably that the cURL software on your server is too old. Please contact your host and ask them to update it to at least version 7.34. %3$sRead more about cURL in our help center%4$s.
vi_VN: Bạn %1$skhông%2$s thể kích hoạt bản premium và nhận các cập nhật bởi %5$s không thể kết nối tới %6$s. Lỗi này có thể do phần mềm cURL trên máy chủ của bạn đã quá cũ. Vui lòng liên hệ với nhà cung cấp host và đề nghị họ nâng cấp lên tối thiểu phiên bản 7.34. %3$sĐọc thêm về cURL trong trung tâm hỗ trợ%4$s.

en: You can change the default type for %1$s in your %2$sSearch Appearance Settings%3$s.
vi_VN: Bạn có thể thay đội kiểu mặc định của %1$s trong %2$sSearch Appearance Settings%3$s của bạn.

en: You can click on each element in the preview to jump to the Snippet Editor.
vi_VN: Bạn có thể bấm vào mỗi thành phần trong chế độ xem trước để mở công cụ chỉnh sửa Đoạn trích dẫn

en: You can determine the title and description for the homepage by %1$sediting the homepage itself%2$s.
vi_VN: Bạn có thể xác định tiêu đề và mô tả cho trang chủ bằng cách %1$s chỉnh sửa chính trang chủ %2$s.

en: You can determine the title and description for the posts page by %1$sediting the posts page itself%2$s.
vi_VN: Bạn có thể xác định tiêu đề và mô tả cho trang những bài viết bằng cách %1$s chỉnh sửa chính những trang %2$s.

en: You can edit the SEO meta-data for this custom type on the %1$sShop page%2$s.
vi_VN: Bạn có thể sửa siêu dữ liệu SEO cho kiểu tùy chỉnh này trên %1$sTrang Cửa hàng%2$s.

en: You can fix this on the %1$sPermalink settings page%2$s.
vi_VN: Bạn có thể sửa lỗi này trong %1$sTrang cài đặt đường dẫn tĩnh%2$s.

en: You can probably find an answer to your question in our %1$shelp center%2$s.
vi_VN: Bạn có thể tìm được câu trả lời cho câu hỏi của bạn tại trung tâm %1$s giúp đỡ của chúng tôi %2$s

en: You can speed up your site and get insight into your internal linking structure by letting us perform a few optimizations to the way SEO data is stored.
vi_VN: Bạn có thể tăng tốc trang web của mình và hiểu sâu hơn về cấu trúc liên kết nội bộ của mình bằng cách cho phép chúng tôi thực hiện một số tối ưu hóa cách lưu trữ dữ liệu SEO.

en: You can speed up your site and get insight into your internal linking structure by letting us perform a few optimizations to the way SEO data is stored. If you have a lot of content it might take a while, but trust us, it's worth it.
vi_VN: Bạn có thể tăng tốc trang web của mình và hiểu sâu hơn về cấu trúc liên kết nội bộ của mình bằng cách cho phép chúng tôi thực hiện một số tối ưu hóa cách lưu trữ dữ liệu SEO. Nếu bạn có nhiều nội dung thì có thể mất một lúc, nhưng hãy tin chúng tôi, điều đó rất đáng giá.

en: You can use the boxes below to verify with the different Webmaster Tools. This feature will add a verification meta tag on your home page. Follow the links to the different Webmaster Tools and look for instructions for the meta tag verification method to get the verification code. If your site is already verified, you can just forget about these.
vi_VN: Bạn có thể sử dụng các mục dưới đây để xác minh các Webmaster Tools khác nhau. Tính năng này sẽ thêm đoạn tag xác nhận vào trong trang chủ của bạn. Làm theo liên kết của mỗi công cụ khác nhau để được xác minh. Nếu website của bạn đã xác minh rồi, bạn không cần làm gì với các mục này nữa.

en: You can use the following variables within the content, they will be replaced by the value on the right.
vi_VN: Bạn có thể dùng những thông số sau trong nội dung, chúng sẽ được thay thế bởi giá trị ở bên phải.

en: You can't edit %s that aren't yours.
vi_VN: Bạn không thể chỉnh sửa %s vì nó không phải là của bạn.

en: You can't edit %s.
vi_VN: Bạn không thể sửa %s.

en: You cannot create a %s file.
vi_VN: Bạn không thể tạo file %s

en: You cannot edit the %s file.
vi_VN: Bạn không thể chỉnh sửa file %s.

en: You cannot overrule a WPSEO standard variable replacement by registering a variable with the same name. Use the "wpseo_replacements" filter instead to adjust the replacement value.
vi_VN: Bạn không thể ghi đè một thông số mặc định của WPSEO bằng cách thêm thông số với cùng một tên. Hãy sử dụng bộ lọc "wpseo_replacements" thay vì điều chỉnh các giá trị thay thế.

en: You changed the default WordPress tagline
vi_VN: Bạn đã thay đổi TAGLINE mặc định của wordpress

en: You do have your postname in the URL of your posts and pages.
vi_VN: Bạn đã có postname trong URL của bài viết và trang.

en: You do not have the required rights to export settings.
vi_VN: Bạn không có quyền cần thiết để xuất cài đặt .

en: You do not have your postname in the URL of your posts and pages
vi_VN: Bạn không có postname trong URL của bài viết và trang.

en: You don't have a %s file, create one here:
vi_VN: Bạn không có tập tin %s, tạo ở đây:

en: You don't have any published posts, your SEO scores will appear here once you make your first post!
vi_VN: Bạn không có bất kỳ bài đăng nào đã xuất bản, điểm SEO của bạn sẽ xuất hiện ở đây khi bạn đăng bài đầu tiên!

en: You have %d hidden notification: | You have %d hidden notifications:
vi_VN[0]: Bạn có %d thông báo ẩn:

en: You have %d hidden problem: | You have %d hidden problems:
vi_VN[0]: Bạn có %d vấn đề ẩn:

en: You have previously set your site to represent a person. We’ve improved our functionality around Schema and the Knowledge Graph, so you should go in and %1$scomplete those settings%2$s.
vi_VN: Trước đây bạn đã đặt trang web của mình để đại diện cho một người. Chúng tôi đã cải thiện chức năng này qua mã Schema và Knowledge Graph, vì vậy bạn nên truy cập và %1$shoàn thành các cài đặt đó%2$s.

en: You have selected the user %1$s as the person this site represents. Their user profile information will now be used in search results. %2$sUpdate their profile to make sure the information is correct.%3$s
vi_VN: Bạn đã chọn người dùng %1$s làm người mà trang web này đại diện. Thông tin hồ sơ người dùng của họ bây giờ sẽ được sử dụng trong kết quả tìm kiếm. %2$sCập nhật hồ sơ của họ để đảm bảo thông tin là chính xác.%3$s

en: You have uploaded a %s. Please note that, if it’s an animated %s, only the first frame will be used.
vi_VN: Bạn đã tải lên %s. Nếu đây là một %s động, chỉ có frame đầu tiên được sử dụng.

en: You have used HTML in your value which is not allowed.
vi_VN: Bạn đã sử dụng HTML trong khu vực không cho phép.

en: You haven't set a Shop page in your WooCommerce settings. Please do this first.
vi_VN: Bạn chưa đặt trang Cửa hàng trong cài đặt WooCommerce của mình. Hãy làm điều này trước.

en: You just deleted a %1$s.
vi_VN: Bạn vừa xóa một %1$s.

en: You just trashed a %1$s.
vi_VN: Bạn vừa bỏ vào thùng rác một %1$s.

en: You searched for
vi_VN: Bạn đã tìm

en: You searched for %s
vi_VN: Bạn đã tìm %s

en: You should change the default WordPress tagline
vi_VN: Bạn nên thay đổi khẩu hiệu mặc định của WordPress

en: You should create a redirect to ensure your visitors do not get a 404 error when they click on the no longer working URL.
vi_VN: Bạn nên tạo chuyển hướng để đảm bảo khách viếng thăm của bạn không nhận lỗi 404 khi họ nhấp chuột vào URL không còn hoạt động.

en: You still have the default WordPress tagline. Even an empty one is probably better.
vi_VN: Bạn vẫn có khẩu hiệu mặc định của WordPress. Hoặc để trống có lẽ là tốt hơn.

en: You've reached the maximum amount of 4 related keyphrases. You can change or remove related keyphrases in the %s metabox or sidebar.
vi_VN: Bạn đã đạt đến số lượng tối đa 4 cụm từ khóa liên quan. Bạn có thể thay đổi hoặc xóa các cụm từ khóa liên quan trong metabox %s hoặc thanh bên.

en: You've reached your request limit for today. Check back tomorrow or upgrade your plan over at %s.
vi_VN: Bạn đã đạt đến giới hạn yêu cầu của mình cho ngày hôm nay. Kiểm tra lại vào ngày mai hoặc nâng cấp gói của bạn tại %s.

en: YouTube URL
vi_VN: URL YouTube

en: YouTube profile URL
vi_VN: URL hồ sơ trên YouTube

en: Your %1$s settings:
vi_VN: Bạn đã cài đặt %1$s :

en: Your image dimensions are not suitable. The minimum dimensions are %dx%d pixels.
vi_VN: Kích thước hình ảnh không phù hợp. Kích thước tối thiểu là %dx%d pixels.

en: Your image dimensions are not suitable. The minimum dimensions are %dx%d pixels. The maximum dimensions are %dx%d pixels.
vi_VN: Kích thước ảnh không phù hợp. Ảnh phải có độ phân giải tối thiểu là %dx%d pixels và tối đa %dx%d pixels.

en: Your keyphrase is too long. It can be a maximum of 191 characters.
vi_VN: Cụm từ khóa của bạn quá dài. Có thể có một tối đa ở 191 ký tự.

en: Your permalink structure includes the post name
vi_VN: Cấu trúc liên kết tĩnh bao gồm tên bài viết

en: Your site can be found by search engines
vi_VN: Trang web của bạn có thể được tìm thấy bởi các công cụ tìm kiếm

en: Your site cannot be found by search engines
vi_VN: Trang web của bạn không thể được tìm thấy bởi các công cụ tìm kiếm

en: Your site language is set to %s.
vi_VN: Ngôn ngữ của trang bạn là %s.

en: Your site language is set to %s. If this is not correct, contact your site administrator.
vi_VN: Ngôn ngữ trang web của bạn được thiết lập là %s. Nếu chưa đúng, liên hệ quản trị trang web của bạn.

en: Your site will continue to work normally, but won't take full advantage of %s.
vi_VN: Trang web của bạn sẽ tiếp tục hoạt động bình thường, nhưng sẽ không tận dụng hết ưu điểm của %s.

en: Your website is currently configured to represent a Person
vi_VN: Trang web của bạn hiện được cấu hình để đại diện cho một Người

en: a theme that has proper title-tag theme support, or adapt your theme to have that support
vi_VN: một chủ đề có hỗ trợ chủ đề thẻ tiêu đề phù hợp hoặc điều chỉnh chủ đề của bạn để có hỗ trợ đó

en: archived
vi_VN: Đã lưu trữ

en: archives for authors without posts
vi_VN: lưu trữ cho tác giả không có bài viết

en: author archives
vi_VN: lưu trữ theo tác giả

en: check what your Facebook or Twitter post will look like.
vi_VN: kiểm tra bài viết Facebook hay Twitter của bạn trông như thế nào.

en: create and manage redirects from within your WordPress install.
vi_VN: Tạo và quản lý các điều hướng bên trong WordPress của bạn.

en: date archives
vi_VN: lưu trữ theo thời gian

en: days
vi_VN: ngày

en: default
vi_VN: mặc định

en: deleted
vi_VN: đã xóa

en: description (custom taxonomy)
vi_VN: mô tả (phân loại tùy chỉnh)

en: difficult
vi_VN: khó

en: easy
vi_VN: Dễ

en: fairly difficult
vi_VN: Khá khó

en: fairly easy
vi_VN: Khá dễ

en: gain access to our 24/7 support team.
vi_VN: được sử dụng dịch vụ hỗ trợ 24/7 của chúng tôi.

en: hours
vi_VN: giờ

en: internal linking
vi_VN: liên kết nội tuyến

en: mature
vi_VN: trưởng thành

en: minutes
vi_VN: phút

en: optimize a single post for synonyms and related keyphrases.
vi_VN: tối ưu một bài viết riêng lẻ cho các từ đồng nghĩa và các cụm từ khóa liên quan.

[ctx: posts]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
vi_VN[0]: Tất cả <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
vi_VN[0]: Thùng rác <span class="count">(%s)</span>

en: public
vi_VN: Công khai

en: seconds
vi_VN: giây

en: site structure
vi_VN: cấu trúc trang

en: the archive for %s
vi_VN: Lưu trữ cho %s

en: this author's archives
vi_VN: lưu trữ của tác giả này

en: very difficult
vi_VN: Rất khó

en: very easy
vi_VN: Rất dễ

en: {{a}}Read our article about site structure{{/a}} to learn more about how internal linking can help improve your SEO.
vi_VN: {{a}}Đọc bài viết của chúng tôi về cấu trúc trang web{{/a}} để tìm hiểu thêm về cách liên kết nội bộ có thể giúp cải thiện SEO của bạn.
